Chông sắt bẫy người đi đường

SGGP
Đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây đoạn từ nút giao thông An Phú (quận 2) đến đường Võ Chí Công (quận 9) đang được cải tạo dải phân cách giữa làn đường dành cho ô tô và xe máy. 
Trong đó có công đoạn đổ bê tông đế và đặt các thanh sắt làm cọc trước khi gắn hàng rào sắt, do đó đã xuất hiện hàng ngàn cọc sắt lộ thiên giữa đường.
Chông sắt bẫy người đi đường ảnh 1
Đơn vị thi công không che chắn, chỉ ở khu vực gần đoạn cua mới bố trí vài tấm chắn bên làn ô tô, vì vậy các cọc sắt này như những bẫy chông đe dọa an toàn người đi xe máy.
Sáng 28-6, có 2 người lưu thông trên xe máy bị lạc tay lái ngã vào các cọc sắt, khiến người phụ nữ ngồi phía sau bị thương. Các đơn vị thi công phải chú ý che chắn cẩn thận để các cọc sắt không gây nguy hiểm cho người đi đường. 

PHƯƠNG UYÊN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Cảnh giác chiêu lừa mới

Cảnh giác chiêu lừa mới

Thời gian gần đây, đường dây nóng Báo SGGP nhận được một số cuộc gọi của bạn đọc phản ánh về thủ đoạn lừa đảo với chiêu lừa bán “thần dược”. Đối tượng dễ lọt vào tầm ngắm của bọn lừa đảo thường là phụ nữ trung niên có thu nhập khá.

Bạn đọc viết

Trang bị kỹ năng tự vệ cho trẻ

Hiện nay, nhiều trẻ em từ thành thị đến nông thôn nước ta bị thiếu kỹ năng sống để có thể tự vệ và đối mặt với các nguy hiểm xảy ra. Những năm gần đây, việc trang bị kỹ năng sống đang dần được giảng dạy bằng hình thức lồng ghép vào các môn học cho học sinh từ mầm non đến phổ thông.

Cơ quan trả lời

Vấn đề pháp lý khi cầm đồ

World Cup 2018 đã đi được gần nửa chặng đường với nhiều kết quả khó đoán và bất ngờ đối với người hâm mộ bóng đá. Nhiều người đam mê cá độ bóng đá đã phải mang tài sản của mình hay của người nhà để cầm cố chung độ và tiếp tục cá độ mong gỡ gạc. 

Từ thư bạn đọc

Rắc rối từ một vụ bị lừa chuyển tiền

Trong vài năm gần đây, đã có nhiều trường hợp bị kẻ xấu lừa đảo bằng thủ đoạn chiếm dụng tài khoản mạng xã hội của người khác để mạo danh người thân quen yêu cầu chuyển tiền. 

Ý kiến

Lờn với chuông báo cháy

Trước tình trạng chuông báo cháy reo liên tục, cư dân phản ánh nhiều, ban quản lý mới thông báo về việc cần vệ sinh thiết bị đầu báo cháy để khắc phục tình trạng báo cháy giả, nhưng từ đó đến nay đã hơn 1 tháng vẫn không thấy khắc phục, chuông vẫn reo báo cháy giả!