Giao thông hỗn loạn vì thiếu đèn tín hiệu

SGGP
Đèn tín hiệu giao thông tại ngã 6 quận Gò Vấp (TPHCM) không hoạt động, khiến mọi người đi xe qua đây đều lúng túng, phải nhìn trước ngó sau để tránh va chạm với phương tiện khác.

Giao thông hỗn loạn vì thiếu đèn tín hiệu

Đèn tín hiệu giao thông nơi đây chỉ ở chế độ đèn vàng nhấp nháy (đi chậm), không tự động chuyển chế độ sang đèn xanh, đỏ để điều tiết giao thông (ảnh).
Thậm chí ở một số tuyến đường hướng về ngã 6 không có trụ đèn tín hiệu giao thông, khiến giao thông ở đây càng trở nên hỗn loạn và khó khăn, nhất là vào buổi sáng sớm hoặc chiều tối, khi lượng phương tiện qua lại đông. Tình trạng này đã diễn ra mấy tháng nay.
Cần nhanh chóng khắc phục để giao thông qua lại khu vực này được an toàn.

NGUYỄN NAM

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Khi cư dân chung cư tìm được tiếng nói chung

Khi cư dân chung cư tìm được tiếng nói chung

Sinh sống trong các khu chung cư thay cho nhà phố trở thành xu thế ngày càng phổ biến ở TPHCM. Tổ chức nếp sống đẹp, hài hòa, thân ái bắt đầu từ dân chủ cơ sở, là bài học hay từ cộng đồng dân cư khu chung cư Lan Phương (đường Hồ Văn Tư, phường Trường Thọ, quận  Thủ Đức, TPHCM). 

Bạn đọc viết

Minh bạch trong đấu thầu dự án giao thông

Trong việc đầu tư thực hiện các dự án giao thông, có những kẽ hở, khoảng trống thủ tục hành chính pháp lý có thể bị lợi dụng, gây thất thoát tài sản và ngân sách nhà nước.

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Xây dựng khu dã ngoại trái quy hoạch

2 năm trở lại đây, cuộc sống của cư dân ấp 10 xã Tân Thạnh Đông (huyện Củ Chi, TPHCM) bị xáo trộn, bởi các công trình xây dựng không phép, trái quy hoạch mọc lên trên đất vườn, lan ra ruộng.

Ý kiến

Đừng tạo tiền lệ vi phạm xây dựng

Tình trạng xây dựng trái phép vẫn diễn ra phổ biến. Mỗi địa phương xử lý vi phạm khác nhau, thậm chí là trái ngược hoàn toàn, làm cho người dân hoài nghi có sự móc ngoặc, dung túng, bao che, dẫn đến giảm niềm tin vào bộ máy công quyền.