Nắp cống bể hơn 1 tháng vẫn chưa được sửa

SGGP
Đường Nguyễn Hoàng (phường An Phú, quận 2, TPHCM) là tuyến đường chính kết nối giao thông giữa đường Song Hành và đường Lương Định Của, nên rất đông xe cộ qua lại.

Nắp cống bể hơn 1 tháng vẫn chưa được sửa

Cuối đường Nguyễn Hoàng (đoạn trước cổng vào Mega Market An Phú) bị thắt nút cổ chai; trong khi lòng đường chỉ rộng chừng hơn 3m, còn vỉa hè rộng gần 10m, nên vào giờ cao điểm hầu hết xe máy, ô tô đều băng lên vỉa hè để tìm cách thoát khỏi đám đông kẹt xe, cũng vì vậy mà nắp cống thoát nước ở đây bị xe chạy lên cán bể, lòi cán thanh sắt (ảnh), trở thành bẫy nguy hiểm.

Nhiều ô tô, xe máy đã bị sụp bánh xe tại vị trí nắp cống này. Có người đã đem cọc tiêu giao thông và băng dây ra rào để cảnh báo người đi đường, nhưng chỉ vậy thôi, hơn một tháng nay vẫn chưa thấy ai tới thay nắp cống thoát nước. 

BẢO HÂN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Ồn ào, mất trật tự ở phố đi bộ Bùi Viện

Ồn ào, mất trật tự ở phố đi bộ Bùi Viện


Qua hơn 1 năm đi vào hoạt động, phố đi bộ Bùi Viện (quận 1, TPHCM) ngày càng biến tướng. Nhiều cư dân ở phố đi bộ Bùi Viện than phiền vì đang phải sống trong môi trường quá ồn ào, mất trật tự.

Bạn đọc viết

Quản lý chặt chẽ quân trang

Các cơ quan bảo vệ pháp luật đang thụ lý vụ án “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” do Lê Xuân Giang cầm đầu tại Công ty cổ phần Liên Kết Việt. 

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Xây dựng khu dã ngoại trái quy hoạch

2 năm trở lại đây, cuộc sống của cư dân ấp 10 xã Tân Thạnh Đông (huyện Củ Chi, TPHCM) bị xáo trộn, bởi các công trình xây dựng không phép, trái quy hoạch mọc lên trên đất vườn, lan ra ruộng.

Ý kiến

Đừng tạo tiền lệ vi phạm xây dựng

Tình trạng xây dựng trái phép vẫn diễn ra phổ biến. Mỗi địa phương xử lý vi phạm khác nhau, thậm chí là trái ngược hoàn toàn, làm cho người dân hoài nghi có sự móc ngoặc, dung túng, bao che, dẫn đến giảm niềm tin vào bộ máy công quyền.