Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

SGGP
Nhiều tháng qua, phần vỉa hè trên đoạn đường Phan Văn Trị (đoạn qua khu đô thị kiểu mẫu CityLand Park Hills, phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM) bị nhiều đơn vị, cửa hàng ngang nhiên chiếm dụng làm bãi đỗ xe (ảnh).

Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

Không còn khoảng trống, người dân buộc phải đi bộ dưới lòng đường nên rất nguy hiểm, dễ xảy ra tai nạn. Người dân địa phương mong muốn chính quyền phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM nhanh chóng xử lý dứt điểm các trường hợp lấn chiếm trái phép, biến vỉa hè làm bãi đậu đỗ xe, trả lại không gian thông thoáng cho người đi bộ.

 

BÙI TUẤN

Các tin, bài viết khác

Cơ quan trả lời

Chi trả chính sách xã hội qua chuyển khoản

Bạn đọc Phạm Hùng Thanh (cư ngụ Đường số 4, phường Trường Thọ, TP Thủ Đức) phản ánh việc khó khăn đi lại để nhận trợ cấp chính sách xã hội. Qua xác minh, bác Thanh là thương binh nặng, đối tượng được hưởng trợ cấp hàng tháng.

Từ thư bạn đọc

Tái lập mặt đường lồi lõm, gây khó cho người dân

Theo phản ánh của bạn đọc, đường Nguyễn Văn Tăng và đường Võ Văn Ngân (TP Thủ Đức) đang thi công các dự án xây dựng hệ thống thoát nước. Tuy nhiên, đơn vị thi công tái lập mặt đường cẩu thả, dựng lô cốt án ngữ giữa đường khiến việc đi lại của người dân gặp khó khăn, nguy hiểm.

Ý kiến