Cư dân hẻm 247 Lê Đức Thọ vẫn chưa có nước sạch

SGGP
Ngày 7-8, Báo SGGP có bài “Đưa nước sạch đến hẻm 247 đường Lê Đức Thọ”, phản ánh nhiều năm qua, cư dân tại hẻm 247 Lê Đức Thọ (thuộc phường 17 quận Gò Vấp, TPHCM) không có nước sạch, phải sử dụng nước giếng khoan bị nhiễm phèn nặng. 

Tin liên quan

Do vậy, UBND phường 17 và Công ty Cấp nước Trung An  đã mời các hộ dân họp bàn tìm hướng giải quyết. Tại cuộc họp này, Công ty Cấp nước Trung An đồng ý hỗ trợ một phần kinh phí để đấu nối đường ống nước sạch từ đầu hẻm vào đến từng hộ gia đình. 

Tuy nhiên, mới đây, qua đường dây nóng Báo SGGP, cư dân tại hẻm 247 Lê Đức Thọ phản ánh 15 hộ đã hoàn thành thủ tục và đóng gần 68 triệu đồng cho Công ty Cấp nước Trung An vào ngày 16-9, nhưng đã 2 tháng nay vẫn chưa thấy đơn vị thi công lắp đặt đường ống dẫn nước. Hàng ngày, các hộ gia đình vẫn phải đi mua từng can nước sạch về sử dụng.

Ông Nguyễn Công Viên (cư dân ở đây) cho hay: “Chúng tôi đã nhiều lần gọi điện cho Công ty Cấp nước Trung An để nêu thắc mắc, thì chỉ nhận được lời hứa hẹn với lý do vì UBND quận Gò Vấp chưa có kế hoạch nên người dân phải tiếp tục chờ. Mong Công ty Cấp nước Trung An sớm có kế hoạch, nhanh chóng triển khai thi công để người dân ở đây được sử dụng nước sạch”.

BÙI ANH TUẤN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Phòng dịch tại các khu chợ: Nơi nghiêm túc, chỗ lơ là

Phòng dịch tại các khu chợ: Nơi nghiêm túc, chỗ lơ là

Mặc dù TPHCM đang thực hiện Chỉ thị 15 của Chính phủ, Chỉ thị 16 trên địa bàn quận Gò Vấp và phường Thạnh Lộc (quận 12) để phòng chống dịch Covid-19 nhưng nhiều khu chợ truyền thống cũng như chợ tự phát tại TP vẫn tụ tập hoạt động đông đúc vượt quy định. Ghi nhận cho thấy tại một số khu chợ đang có tình trạng nới lỏng kiểm soát, tập trung đông người, nguy cơ lây nhiễm Covid-19. 

Bạn đọc viết

Gầm cầu thành… bãi rác

Một bãi rác và xà bần lớn xuất hiện ngổn ngang, gây ô nhiễm, tạo hình ảnh vô cùng nhếch nhác dưới gầm cầu Phú Hữu (phường Phú Hữu, TP Thủ Đức, TPHCM. 

Cơ quan trả lời

Trình phương án sắp xếp, xử lý căn nhà số 470-472 Xô Viết Nghệ Tĩnh

Trang Nhịp cầu bạn đọc Báo SGGP số ra ngày 13-5-2021 đăng bài “Lãng phí nhà, đất công do phường xã quản lý”, phản ánh tình trạng nhiều khu nhà, đất công do phường xã quản lý bị bỏ trống, hoang hóa, bị lấn chiếm sử dụng trái phép, gây thất thoát, lãng phí và mất mỹ quan đô thị.

Từ thư bạn đọc

Thư đi - Tin lại

Đề nghị quý cơ quan nhận được phiếu chuyển của Báo SGGP nhanh chóng xem xét, giải quyết và vui lòng thông báo kết quả để chúng tôi trả lời bạn đọc theo quy định của pháp luật.

Ý kiến

Kinh nghiệm trong công tác tìm kiếm hài cốt liệt sĩ

Thời gian gần đây tại xã Lộc Thiện, huyện Lộc Ninh (tỉnh Bình Phước), cán bộ, chiến sĩ Đội K72, thuộc Phòng Chính trị, Bộ CHQS tỉnh Bình Phước đã đào tìm quy tập được 94 bộ hài cốt liệt sĩ (HCLS), hầu hết đều có di vật.