Đã dọn trụ điện nằm ở đường Đa Phước

Mục Góc ảnh ngày 7-6, có tin “Trụ điện để ven đường” phản ánh ven đường Đa Phước (ấp 5, xã Đa Phước, Bình Chánh, TPHCM) có nhiều trụ điện để chồng chất đã lâu chưa được di dời gây nguy hiểm cho người đi đường và mất mỹ quan đô thị.

Ông Phan Công Vĩnh, Phó Giám đốc Công ty Điện lực Bình Chánh, trong công văn phản hồi cho biết, các trụ điện trước đây được để tạm trước nhà số A2/42A Đa Phước, nay đã được đưa về kho của công ty, trả lại mỹ quan đô thị.

BAN BẠN ĐỌC

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Rào kín vỉa hè để kinh doanh cây cảnh

Từ nhiều năm nay, vỉa hè trước số nhà 12 đường Nguyễn Chí Thanh, phường 2, quận 10, TPHCM bị một hộ dân kinh doanh chiếm dụng gần chục mét để buôn bán chậu hoa, cây cảnh.

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Khó khăn khi mua thuốc trong khu vực phong tỏa

Qua đường dây nóng Báo SGGP, ông Nguyễn Quang Hợp (71 tuổi), ngụ hẻm 566/111 đường Nguyễn Thái Sơn, phường 5, quận Gò Vấp phản ánh ông bị bệnh tiểu đường phải uống thuốc đều đặn mỗi ngày, tuy nhiên khu vực nơi ông ở đang bị phong tỏa, không thể nhờ ai mua thuốc giúp được.

Ý kiến

Người dân lo tiền điện tăng cao

Vài tháng nay, TPHCM thực hiện giãn cách xã hội, nhiều khu vực bị phong tỏa, người dân phải ở nhà, việc sử dụng các thiết bị sinh hoạt nhiều dẫn đến tiền điện tăng cao. Nhiều người nghỉ làm, kinh tế giảm sút; công nhân, lao động nghèo lại càng khó khăn.