Xả rác tràn lan

Ven đường số 4, đoạn qua hồ xử lý nước thải Bình Hưng Hòa (phường Bình Hưng Hòa A, quận Bình Tân, TPHCM), tràn lan rác thải.

Mặc dù UBND phường có biển “Nghiêm cấm đổ rác tại khu vực này, mọi vi phạm sẽ bị xử phạt theo quy định” nhưng thực tế không ai kiểm tra để bắt quả tang xử phạt, nên cấm không hiệu lực, nhiều cư dân tại đây vẫn mang rác ra đổ bữa bãi, rất mất vệ sinh và mỹ quan đô thị. Rác ngày càng nhiều, kéo dài cả đoạn đường nhưng cũng không ai thu dọn.

NGUYÊN NGUYỄN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Rào kín vỉa hè để kinh doanh cây cảnh

Từ nhiều năm nay, vỉa hè trước số nhà 12 đường Nguyễn Chí Thanh, phường 2, quận 10, TPHCM bị một hộ dân kinh doanh chiếm dụng gần chục mét để buôn bán chậu hoa, cây cảnh.

Cơ quan trả lời

Khi nào cần khai báo tạm vắng?

Tôi thường đi công tác ở các tỉnh và lưu trú nhiều ngày. Vậy theo Luật Cư trú 2020, mỗi lần lưu trú tôi có cần khai báo và có cần khai báo tạm vắng? (Lê Anh Vinh, huyện Bình Chánh, TPHCM).

Từ thư bạn đọc

Khó khăn khi mua thuốc trong khu vực phong tỏa

Qua đường dây nóng Báo SGGP, ông Nguyễn Quang Hợp (71 tuổi), ngụ hẻm 566/111 đường Nguyễn Thái Sơn, phường 5, quận Gò Vấp phản ánh ông bị bệnh tiểu đường phải uống thuốc đều đặn mỗi ngày, tuy nhiên khu vực nơi ông ở đang bị phong tỏa, không thể nhờ ai mua thuốc giúp được.

Ý kiến

Lá chắn thép khu cách ly

Nâng cao cảnh giác thời điểm hiện nay là rất quan trọng trong thế trận chống “giặc Covid-19” của TPHCM. Ngoài yêu cầu thực hiện nghiêm các quy định phòng chống dịch, công tác đảm bảo an ninh trật tự, phòng cháy nổ ở các khu phong tỏa, cách ly, nơi điều trị Covid-19 đòi hỏi phải an toàn tuyệt đối.