SEA Games 27 (ngày 20-12): Việt Nam đứng thứ 3 với 66 Huy chương Vàng

* Môn Futsal: Cả tuyển nam và nữ Việt Nam đều nhận HCB

(SGGPO).- Tính đến 16 giờ 30 ngày 20-12, các môn Taekwondo, Vovinam, futsal, Judo và Kempo đã mang về cho Đoàn thể thao Việt Nam thêm 2 Huy chương Vàng, 11 Huy chương Bạc. Trên bảng tổng sắp, Việt Nam đã có 66 HCV, 71 HCB và 73 HCĐ xếp thứ 3 sau Thái Lan (86 HCV) và chủ nhà Myanmar (69 HCV).

Chú thích ảnh: Niềm vui của võ sĩ Lê Huỳnh Châu. Ảnh: TTX

* Môn Vovinam: Ở trận chung kết đối kháng nữ hạng 60kg, võ sĩ Nguyễn Thị Quyền Chân đánh bại đối thủ Paloy Barckkam của Lào với tỷ số 2-1, đoạt Huy chương Vàng.

Nội dung Đa luyện vũ khí nam: Huyền Khắc Nguyên - Nguyễn Văn Cường - Lâm Đông Vượng - Trần Công Tạo giành Huy chương Bạc. Trần Thế Thường - Lâm Đông Vượng cũng giành Huy chương Bạc ở nội dung Song luyện mã tấu.

- Nội dung Long Hổ Quyền: Hứa Lê Cẩm Xuân đạt 266 điểm nhận Huy chương Bạc. Huy chương Vàng thuộc về võ sĩ Wha Phue của nước chủ nhà Myanmar với 270 điểm.

Ở nội dung Song luyện kiếm: bộ đôi võ sĩ Hứa Lê Cẩm Xuân - Mai Thị Kim Thùy giành HC Bạc. Đây là tấm HC Bạc thứ 3 trong buổi sáng hôm nay của đoàn thể thao Việt Nam.

* Môn Taekwondo: Ở trận chung kết đối kháng nam hạng 63kg, võ sĩ Lê Huỳnh Châu đoạt Huy chương Vàng sau trận thắng 6 - 1 trước võ sĩ Ryan người Malaysia.

* Môn Futsal: Ở trận chung kết futsal nữ, tuyển Việt Nam nhận Huy chương Bạc sau khi để thua 0 - 5 trước tuyển Thái Lan. Ngay sau đó, ở trận chung kết futsal nam, tuyển Việt Nam để thua tuyển Thái Lan với tỷ số đậm 1 - 8, đành nhận Huy chương Bạc
.
* Môn Judo: Võ sĩ Nguyễn Tấn Công giành Huy chương Đồng nội dung đối kháng hạng 73kg nam. Tấn Công thắng Aik Tong Ooi người Malaysia ở trận tranh hạng 3. Ở trận chung kết hạng cân 63kg, Bùi Thị Hoa để thua Kiyomi Wantanabe của Philippines nhận Huy chương Bạc.

Kết quả thi đấu trong buổi sáng 20-12:

* Môn Kempo: Nội dung đồng đội quyền nữ 8 người: đội Việt Nam gồm Lê Thị Thu Hằng - Lê Dương Lan Phương - Nguyễn Thanh Bảo Mi - Phạm Thị Mão - Phan Thị Kiều Duyên - Trần Thị Mỹ Duyên - Lê Hoàng Diệu - Nguyễn Thùy Dương giành Huy chương Bạc. Huy chương Vàng thuộc về đội Indonesia.

Nguyễn Thùy Dương (hạng cân 51kg nữ) và Đỗ Hồng Ngọc (48kg nữ) cùng vượt qua vòng loại để giành quyền vào tứ kết sau khi đánh bại 2 võ sĩ của Lào.

* Môn Taekwondo - hạng 63kg đối kháng nam: Võ sĩ Lê Huỳnh Châu giành quyền vào bán kết, sau khi đánh bại Mery Wandra người Indonesia. Sau đó, Lê Huỳnh Châu tiếp tục đánh bại võ sĩ Sornsart của Thái Lan với tỷ số 3 - 2 và giành quyền vào chung kết.

- Hạng cân 49kg đối kháng nữ: võ sĩ Hương Giang đã hạ Anoulat (Lào) với tỷ số 7-0 để giành quyền vào bán kết. Sau đó, Hương Giang tiếp tục đánh bại đối thủ Luisa Dos Santos Rosa của Đông Timor với tỷ số 5-2, để giành vé vào chung kết.

- Tương tự, ở hạng cân 53kg nữ, Nguyễn Thanh Thảo giành quyền vào chung kết  sau khi thắng Pauline Lopez (Philippines) với tỷ số 4 - 0.

Lịch thi đấu của đoàn Thể thao Việt Nam ngày 20-12:

* Vovinam: Từ 09h30 đến 12h00 60kg nữ: Nguyễn Thị Quyền Chân, 55kg nam: Trần Anh Tuấn Long Hổ Quyền: Hứa Lê Cẩm Xuân Song luyện kiếm: Hứa Lê Cẩm Xuân, Mai Thị Kim Thùy

Từ 15h30 đến 17h30 Đa luyện vũ khí nam: Huỳnh Khắc Nguyên, Nguyễn Văn Cường, Lâm Đông Vượng, Trần Công Tạo Song luyện mã tấu: Trần Thế Thường, Lâm Đông Vượng

* Kempo: Từ 09h40 Đôi nữ đai đen: Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Dương Lan Phương Đôi nam đai đen: Nguyễn Vũ Đăng, Nguyễn Kim Nguyên 60kg nam: Nguyễn Duy Chung 55kg nam: Nguyễn Kim Nguyên Đồng đội quyền nữ 8 người: Lê Thị Thu Hằng, Lê Dương Lan Phương, Nguyễn Thanh Bảo Mi, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên, Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Hoàng Diệu, Nguyễn Thùy Dương Đôi nam đai nâu: Nguyễn Duy Chung, Nguyễn Phú Cường 48kg nữ: Đỗ Hồng Ngọc 51kg nữ: Nguyễn Thùy Dương.

* Taekwondo: Từ 13h30 49kg nữ: Đoàn Thị Hương Giang 53kg nữ: Nguyễn Thanh Thảo 63kg nam: Lê Huỳnh Châu

* Chung kết Judo: Từ 13h30 57kg nữ: Hồ Thị Như Vân 63kg nữ: Bùi Thị Hoa Từ 18h30 73kg nam: Nguyễn Tấn Công 81kg nam: Tô Hải Long.

* Bi sắt: Từ 09h00 đến 18h30 Bộ ba nam: Nguyễn Xuân Lộc, Phan Thế An, Vũ Khang Duy, Cao Phú Thịnh Bộ ba nữ: Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Trần Thị Diễm Trang, Lê Thị Út Thương.

* Cầu mây: 15h30 - 16h30 Đôi nữ: Việt Nam - Myanmar 16h30 - 17h30 Đôi nam: Việt Nam – Lào

* Bóng chuyền nam - tranh HCĐ: 14h30: Việt Nam - Myanmar

* Chung kết futsal nam - 16h30: Việt Nam - Thái Lan

* Chung kết futsal nữ 13h30: Việt Nam - Thái Lan 

* Chung kết bóng đá nữ 20h00: Việt Nam - Thái Lan

Tuyển nữ Việt Nam xuất sắc bước vào trận chung kết với thành tích 12 bàn thắng và không thủng lưới bàn nào. Ảnh: Hoàng Hùng

* Cờ vua: Từ 09h30 đến 16h30 Cờ đổi quân đồng đội nam nữ: Đào Thiên Hải, Hoàng Thị Như Ý và Trần Quốc Dũng, Võ Thị Kim Phụng

Billiards: 10h30 English đơn: Nguyễn Thanh Bình (Gặp VĐV Thái Lan), Nguyễn Trung Kiên (Gặp VĐV Myanmar). 13h30 Pool 10 bi nữ: Huỳnh Thị Ngọc Huyền (Tứ kết)

* Bóng bàn:

09:00 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (gặp VĐV Singapore)
09:30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (gặp VĐV Myanmar)
10:00 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (gặp VĐV Lào)
10:30 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (gặp VĐV Thái Lan)
11:00 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (gặp VĐV Indonesia)
11h30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (gặp VĐV Indonesia)
11h30 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (gặp VĐV Singapore)
14h30 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (gặp VĐV Indonesia)
15h30 Đơn nam: Nguyễn Văn Ngọc (gặp VĐV Campuchia)
15h30 Đơn nam: Lê Tiến Đạt (gặp VĐV Myanmar)
16h00 Đơn nữ: Nguyễn Thị Nga (gặp VĐV Indonesia)
16h30 Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (gặp VĐV Lào)

* Nhảy cầu: 10h30-12h30 3m cầu mềm đôi nam: Nguyễn Minh Sang, Vũ Anh Duy 15h30-18h30 3m cầu mềm đôi nữ: Hoàng Lê Thanh Thúy, Nguyễn Vũ Thảo Quỳnh.


H.Nam tổng hợp

Các tin, bài viết khác