![Kịp thời đưa ngư dân bị bệnh vào bờ an toàn](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/kvaybun/2022_05_07/cuuho2_LECO.jpg.webp)
Sau khi tàu KN419, Chi đội Kiểm ngư số 4 cập cảng Ba Ngòi, TP Cam Ranh an toàn, lãnh đạo Bộ tư lệnh Vùng 4, Chi đội Kiểm ngư số 4 và các cơ quan chức năng đã đến thăm hỏi ngư dân bị bệnh.
![Kịp thời đưa ngư dân bị bệnh vào bờ an toàn ảnh 1 Kịp thời đưa ngư dân bị bệnh vào bờ an toàn ảnh 1](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/kvaybun/2022_05_07/cuuho2_leco.jpg.webp)
Bệnh nhân tên Nguyễn Nhỏ (sinh năm 1972, trú tại Tam Giang, huyện Núi Thành, tỉnh Quảng Nam), đi trên tàu cá QN91379TS, bị bệnh và được tàu cá đưa vào đảo Song Tử cấp cứu. Theo chẩn đoán của bác sĩ, bệnh nhân bị rối loạn ý thức, liệt nửa người bên phải, đột quỵ não do xuất huyết, tăng huyết áp, viêm phổi trái, tăng mỡ máu. Hiện trong tình trạng nguy kịch.
Hiện tại đơn vị đã bàn giao bệnh nhân cho gia đình để tiếp tục điều trị.