Dừng xe đón khách cản trở lưu thông

SGGP
Khoảng gần 2 tháng nay, khi TPHCM cấm các bến cóc hoạt động trong trung tâm TP, các bến xe này chuyển ra hoạt động tự phát trên đường Mai Chí Thọ (quận 2, TPHCM).

Dừng xe đón khách cản trở lưu thông

Đây là tuyến đường cho phép xe máy lưu thông với tốc độ lên đến 50km - 60km/giờ, thế nhưng các loại xe trung chuyển (7 chỗ), xe khách 16 chỗ của các hãng Toàn Thắng, Hoa Mai, Thiên Phú… chạy tuyến TPHCM - Vũng Tàu và xe 45 - 50 chỗ của một số hãng chạy tuyến TPHCM - Phan Thiết (Bình Thuận) thường xuyên ra vào đây để đón khách, gây cản trở và gây nguy hiểm cho xe máy đang lưu thông trên đường.

Họ còn dựng ô dù, mang bàn ghế ra vỉa hè đường Mai Chí Thọ và lập hẳn trạm điều động xe vào ngày cuối tuần để hoạt động (ảnh).

 

THANH LY

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Một bãi giữ xe lấn chiếm vỉa hè, “chặt” khách hàng  trên đường Quang Trung, đoạn gần chợ Hạnh Thông Tây, quận Gò Vấp

Bãi giữ xe tự phát “chặt” khách

Càng cận Tết Nguyên đán, các hoạt động vui chơi giải trí, hội chợ, phố đi bộ, trung tâm thương mại… hoạt động náo nhiệt. Cùng với đó là người dân về quê ăn tết nên có nhu cầu gửi xe dài ngày. Nắm bắt nhu cầu này, nhiều bãi giữ xe tự phát ở TPHCM mọc lên, thu giá cao hơn so với quy định gấp nhiều lần.

Bạn đọc viết

Cẩn trọng chọn thực phẩm ngày tết

Thời điểm cuối năm, thị trường nhu yếu phẩm phục vụ Tết Nguyên đán tại TPHCM bắt đầu sôi động, nhộn nhịp từ chợ truyền thống cho đến các cửa hàng tạp hóa. Tình trạng các loại hàng hóa không nhãn mác, không rõ nguồn gốc xuất xứ, không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm lại xuất hiện.

Cơ quan trả lời

Hưu trí vẫn đi làm thì có phải đóng BHXH không?

Mức trần của lương đóng bảo hiểm xã hội (BHXH) và bảo hiểm y tế có dự kiến sẽ tăng vào tháng 1-2021 không hay sẽ giữ đến tháng 7-2021 mới điều chỉnh theo lương tối thiểu chung? Vì dịch Covid-19 nên tháng 7-2020 đã không điều chỉnh và hiện tại mức lương tối thiểu chung vẫn chưa có thông báo điều chỉnh chính thức. (Công ty TNHH Mol Logistics Việt Nam, quận Tân Bình, TPHCM)

Từ thư bạn đọc

Sang nhượng đúng bị quy chiếm đất

Người dân sang nhượng khu đất ngay tình, nguồn gốc hợp pháp, nhưng bị chính quyền phường Phước Long (quận 9, TPHCM) ban hành quyết định xử phạt “hành vi chiếm đất trồng lúa”.

Ý kiến

Cần thấu tình, đạt lý

Báo SGGP số ra ngày 14-1 có diễn đàn - thảo luận “Thu hồi, loại bỏ phương tiện cơ giới cũ nát: Xác định lộ trình và chính sách hỗ trợ”. Đây là chủ trương đúng đắn nhưng nếu không có quy định pháp lý đầy đủ và cơ chế phù hợp thì sẽ rất khó thực hiện.