![Cắt băng khánh thành cầu nông thôn Rạch Bà Phong](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/duxredwsxr/2021_11_30/cat-bang-khanh-thanh_MXAV.jpg.webp)
Đến dự có các đồng chí và các vị: Nguyễn Thị Ái Hậu, Phòng chuyên đề 2 VP đại diện Agribank; Bùi Thanh Toàn, Phó Giám đốc Agribank Bến Tre; Ngô Văn Luyn, Phó Bí thư Đảng ủy xã Phước Long; Nguyễn Văn Chỉnh, Phó Chủ tịch UBND xã Phước Long; Nguyễn Văn Đậm, Chủ tịch UBMTTQ xã Phước Long; Bí thư, Trưởng ấp và bà con ấp Phước Mỹ, xã Phước Long.
![](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/duxredwsxr/2021_11_30/ben-tre_kihw.jpg.webp)
Cây cầu khởi công ngày 18-7-2021 và hoàn thành ngày 20-11-2021, có chiều dài 21m, ngang 3m. Công trình sẽ góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới của địa phương và phục vụ nhu cầu đi lại, giao lưu thiết yếu của người dân trong vùng.