Trạm xe buýt thành chỗ bày hàng

SGGP
Những ngày gần đây, nhiều hành khách đón xe buýt tại trạm xe buýt đường Nguyễn Thái Học (phường Cầu Ông Lãnh, quận 1, TPHCM, gần ngã ba Nguyễn Thái Học - Phan Văn Trường) bức xúc vì trạm thường xuyên bị một số tiểu thương chiếm dụng để tập kết và phân loại trái cây, rau củ.
Do trạm xe buýt bị chiếm dụng nên hành khách đón xe buýt phải đứng ngoài trời bất kể nắng mưa (ảnh), ai lên tiếng nhắc nhở còn bị nạt nộ. Trạm xe buýt thường bị chiếm dụng vào tầm 9 giờ - 10 giờ và 16 giờ - 17 giờ.  
Trạm xe buýt thành chỗ bày hàng ảnh 1
Hiện nay rất nhiều trạm xe buýt trên địa bàn TPHCM bị chiếm dụng để buôn bán, bày hàng, như trạm xe buýt trước cổng Trường Đại học Sư phạm Thể dục thể thao TPHCM (đường Nguyễn Trãi, phường 11, quận 5) hay trạm xe buýt gần Bệnh viện Y Dược TPHCM (đường Hồng Bàng, quận 5). 

PHƯƠNG UYÊN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Nhân viên trật tự đô thị có quyền thu giữ giấy phép lái xe?

Nhân viên trật tự đô thị có quyền thu giữ giấy phép lái xe?

Luật sư Nguyễn Chính Hạnh (Đoàn Luật sư TPPHCM) cho biết, theo quy định hiện hành, đội quản lý trật tự đô thị thuộc phòng quản lý đô thị có chức năng, nhiệm vụ thực hiện các việc liên quan đến trật tự đô thị và vệ sinh môi trường chứ không thể làm thay công việc của lực lượng công an.

Bạn đọc viết

Cần đồng bộ các loại thẻ Covid

Sau ngày 15-9, TPHCM dự kiến từng bước nới lỏng giãn cách xã hội theo từng giai đoạn, dần chuyển sang trạng thái bình thường mới, thích nghi an toàn với dịch Covid- 19. Các biện pháp được đưa ra là thí điểm cấp “thẻ xanh” Covid, “thẻ vàng” Covid cho người dân.

Cơ quan trả lời

UBND quận 4 đã chỉ đạo xử lý hành vi vi phạm phòng chống dịch Covid-19

Báo SGGP số ra ngày 16-9-2021, trong mục Luật sư của bạn có đăng thông tin “Nhân viên trật tự đô thị có quyền thu giữ giấy phép lái xe?” phản ánh việc nhân viên Đội Quản lý trật tự đô thị (Phòng Quản lý đô thị quận 4) kiểm tra, lập biên bản đối với lái xe Lý Xẹc Diểng khi đang vận chuyển hàng từ thiện do vi phạm hành chính về lĩnh vực y tế và đã thu giữ một số giấy tờ cá nhân của ông Diểng. 

Từ thư bạn đọc

Khó khăn khi mua thuốc trong khu vực phong tỏa

Qua đường dây nóng Báo SGGP, ông Nguyễn Quang Hợp (71 tuổi), ngụ hẻm 566/111 đường Nguyễn Thái Sơn, phường 5, quận Gò Vấp phản ánh ông bị bệnh tiểu đường phải uống thuốc đều đặn mỗi ngày, tuy nhiên khu vực nơi ông ở đang bị phong tỏa, không thể nhờ ai mua thuốc giúp được.

Ý kiến