UBND TPHCM chỉ đạo kiểm tra, xử lý dứt điểm tình trạng “bến cóc” 391 và 397 Đinh Bộ Lĩnh

SGGP
Liên quan đến bài viết “Bến xe cóc ngang nhiên tồn tại nhiều năm” đăng trên Báo SGGP số ra ngày 3-3, phản ánh tình trạng hoạt động sai giấy phép cũng như lấn chiếm kênh rạch, tại địa chỉ 391 và 397 đường Đinh Bộ Lĩnh, quận Bình Thạnh, ngày 12-3, Văn phòng UBND TPHCM có văn bản truyền đạt ý kiến chỉ đạo của Phó Chủ tịch UBND TPHCM Lê Hòa Bình về việc kiểm tra, xử lý vấn đề này. 

Tin liên quan

Theo đó, Phó Chủ tịch UBND TP Lê Hòa Bình giao Giám đốc Sở GTVT TP chủ trì kiểm tra và xử lý dứt điểm tình trạng bến xe cóc nói trên. 

Trước đó, Văn phòng Thành ủy TPHCM có công văn gửi Ban Cán sự Đảng UBND TPHCM truyền đạt ý kiến chỉ đạo của Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Trần Lưu Quang về việc xử lý thông tin phản ánh mà Báo SGGP nêu. Phó Bí thư Thường trực Thành ủy TPHCM đề nghị Ban Cán sự Đảng UBND TP chỉ đạo xử lý theo thẩm quyền.

ĐOÀN HIỆP - ĐÌNH LÝ

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Làn riêng, ưu tiên cho xe buýt cần thực tế

Cơ quan chức năng TPHCM vừa đề xuất dành làn riêng hoặc ưu tiên cho xe buýt nhằm rút ngắn thời gian lưu thông, thu hút hành khách đi xe buýt, giảm kẹt xe. Thực tế, với mật độ giao thông rất lớn, cấu trúc đô thị với nhiều tuyến đường vốn đã hẹp, nếu giảm thêm diện tích một cách máy móc có thể gây ùn tắc giao thông. 

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Phường “làm ngơ” cho xây dựng nhà trái phép?

Trong đơn gửi đến Báo SGGP, bà Châu Thị Mỹ Chi (phường Tân Thuận Đông, quận 7, TPHCM) trình bày: Năm 2011, tại phiên tòa sơ thẩm của Tòa án nhân dân quận 7 và phiên phúc thẩm Tòa án nhân dân TPHCM đã ban hành bản án số 1485/2011/DS-PT bác đơn kháng cáo của bà N.T.C; y án sơ thẩm công nhận quyền sở hữu của bà Châu Thị Mỹ Chi đối với phần đất có diện tích 308,8 m2, thửa 283, tờ bản đồ số 5 ở xã Tân Thuận Đông, huyện Nhà Bè (nay là phường Tân Thuận Đông, quận 7).

Ý kiến

“Chặt chém” giá trông giữ xe

Mặc dù TPHCM đã có quy định cụ thể về mức phí trông giữ xe ô tô, xe gắn máy trên địa bàn, thế nhưng nhiều bãi giữ xe vẫn ngang nhiên thu tiền cao hơn so với quy định. Thực trạng này diễn ra nhiều năm nay và công khai nhưng các cơ quan chức năng vẫn chưa có cách giải quyết triệt để.