Xe máy kéo xe trộn bê tông

Chiều 18-10, trên đường Trường Chinh (đoạn qua phường Tân Hưng Thuận, quận 12, TPHCM) xuất hiện một chiếc xe máy kéo theo thiết bị trộn bê tông có gắn 2 bánh xe chạy len lỏi giữa dòng xe cộ. Thiết bị trộn bê tông được buộc rất sơ sài vào phía sau đuôi xe máy nhưng người thanh niên chạy xe máy vẫn cứ cho xe lao nhanh trên đường (ảnh).

Mỗi khi qua khúc cua, thiết bị trộn bê tông lại bật nghiêng hẳn về một bên, muốn đổ ra đường, khiến nhiều người chạy bên cạnh hốt hoảng tránh ra xa. Đây là hành vi vi phạm Luật Giao thông đường bộ, xem thường tính mạng người khác.

Tâm Như

  • Đường ổ gà, lầy lội

Đường số 8 (khu phố 25, phường Hiệp Bình Chánh, quận Thủ Đức, TPHCM) ngay ngã ba Kha Vạn Cân, dài khoảng 100m, đã xuống cấp trầm trọng, có nhiều ổ gà gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Dù trời không mưa nhưng đoạn đường này vẫn ngập nước lầy lội khiến bộ mặt đô thị rất nhếch nhác (ảnh).

Sơn Việt

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Chất gây nghiện vẫn đang “bủa vây” giới trẻ

Chất gây nghiện vẫn đang “bủa vây” giới trẻ

Cục An toàn thực phẩm (Bộ Y tế) cho biết một số website, ứng dụng thương mại điện tử (TMĐT) đang bán các sản phẩm kẹo Hamer có chứa N - desmethyl Tadalafil, là dược chất điều trị rối loạn cương dương, rất độc hại. Đầu tháng 10 vừa qua, cơ quan chức năng lần đầu tiên phát hiện “nước xoài” - biến tướng mới của ma túy hay chất gây nghiện được pha vào tinh dầu thuốc lá điện tử. 

Bạn đọc viết

Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

Nhiều tháng qua, phần vỉa hè trên đoạn đường Phan Văn Trị (đoạn qua khu đô thị kiểu mẫu CityLand Park Hills, phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM) bị nhiều đơn vị, cửa hàng ngang nhiên chiếm dụng làm bãi đỗ xe (ảnh).

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Trạm điện bị bao chiếm

Tiểu thương chợ Bà Chiểu đã điện thoại đến đường dây nóng Báo SGGP nêu bức xúc về hiện trạng trạm biến điện bị bao chiếm. 

Ý kiến

Nghiêm trị thói côn đồ khi tham gia giao thông

Dư luận một lần nữa bức xúc khi tối 16-11, hai thanh niên chạy xe máy quá tốc độ quy định lao vào tổ công tác CSGT Đa Phước (Công an TPHCM) đang làm nhiệm vụ trên tuyến đường Nguyễn Văn Linh khiến một chiến sĩ bị thương nặng.