Các đối tượng đang bị xử lý gồm: Nguyễn Tấn Toàn (24 tuổi, trú tại xã Bình Giáo, huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai); Lại Văn Tiến (28 tuổi, trú TP Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk); Nguyễn Đình Tấn Phát (25 tuổi, trú TP Buôn Ma Thuột) và Ngô Thị Tươi (24 tuổi, TP Hải Phòng).
![Cơ quan công an đang lấy lời khai các đối tượng trong vụ việc 440771671_802766355183874_3469799220788693076_n.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/nyxqxqeiox/2024_05_15/440771671-802766355183874-3469799220788693076-n-4162.jpg.webp)
Trước đó, ngày 11-5, đội Cảnh sát hình sự - Công an TP Buôn Ma Thuột đã kiểm tra phòng trọ của Tươi và Tiến ở phường Tân Thành (TP Buôn Ma Thuột), phát hiện 2 khẩu súng kiểu dạng súng ru lô cùng 3 viên đạn. Tại cơ quan công an, Tiến khai nhận, đã mua 1 khẩu súng của Toàn ở tỉnh Gia Lai với giá 5 triệu đồng, khẩu còn lại Tiến nhờ Phát đặt mua qua mạng với giá 900 ngàn đồng.
![Hai khẩu súng dạng rulo được phát hiện trong phòng trọ của Tiến và Tươi 440908054_1111958956774329_3689850045018535266_n.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/nyxqxqeiox/2024_05_15/440908054-1111958956774329-3689850045018535266-n-8310.jpg.webp)
Ngay sau đó, Công an TP Buôn Ma Thuột đã triệu tập Phát lên cơ quan làm việc đồng thời, cử 1 tổ công tác đến tỉnh Gia Lai khám xét khẩn cấp nơi ở của Toàn. Tại nhà của Toàn, lực lượng công an thu giữ của Toàn 1 khẩu súng dài, 1 khẩu súng ngắn, 7 viên đạn, 16 cây dao, kiếm các loại và nhiều máy móc chế tạo súng.
![Nhiều vũ khí được phát hiện tại nhà của đối tượng Toàn 440805524_1136856094292973_4119823676582075533_n.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/nyxqxqeiox/2024_05_15/440805524-1136856094292973-4119823676582075533-n-4315.jpg.webp)
Hiện, Công an TP Buôn Ma Thuột đã gửi giám định 4 khẩu súng trên để có căn cứ xử lý các đối tượng liên quan theo quy định của pháp luật.