Hầm vượt sông Sài Gòn thường xuyên ùn ứ xe

SGGP
Thời gian gần đây, trong hầm vượt sông Sài Gòn (nối quận 2 với trung tâm TPHCM) thường xuyên xảy ra tình trạng ùn ứ làn xe máy (ảnh), nhất là vào khoảng thời gian 7 giờ - 8 giờ 30 và 16 giờ - 18 giờ.

Hầm vượt sông Sài Gòn thường xuyên ùn ứ xe

Nguyên nhân ùn ứ xe trong hầm là do lượng xe cộ lưu thông qua hầm ngày càng tăng cao, và ở 2 cửa hầm hay bị ùn tắc giao thông. Buổi sáng, ngoài cửa hầm phía quận 1 (trên tuyến từ quận 2 vào quận 1) có một lượng lớn ô tô di chuyển vào đường Phó Đức Chính cắt đầu làn xe máy, khiến xe máy bị ùn ứ trong hầm. Buổi chiều, ngoài cửa hầm phía quận 2 (trên tuyến từ quận 1 sang quận 2), do xe máy di chuyển chậm khi gần đến điểm dừng đèn đỏ nên cũng gây ùn tắc xe máy trong hầm. 
Tình trạng ùn ứ xe trong hầm khiến việc lưu thông khó khăn, nguy hiểm, bởi đường dốc, ánh sáng kém nên dễ lạc tay lái dẫn đến va quẹt xe. Trong hầm âm thanh rất ồn, thiếu không khí, dẫn đến ù tai, nhức đầu. Nhiều người thấy hầm ùn ứ xe đã bất chấp đường một chiều mà quay xe lại để đi đường khác, gây cảnh hỗn loạn trước cửa hầm. Cần nghiên cứu phân luồng phù hợp hơn để đảm bảo lưu thông qua hầm thuận lợi và an toàn.

THANH LY

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Công nhân thu gom rác vẫn cho tất cả rác thải vào chung xe ba gác để chở đến điểm tập kết

Phân loại, tính khối lượng rác tại nguồn: Thiếu đồng bộ, nhiều bất cập

Luật Bảo vệ môi trường 2020 có nhiều điểm đáng chú ý, như người dân phải phân loại rác tại nguồn, thải nhiều rác sẽ phải trả thêm tiền... Tuy nhiên, theo ghi nhận, đến nay, nhiều người dân trên địa bàn TPHCM vẫn băn khoăn, lo lắng trước quy định mới; các đơn vị thu gom rác vẫn hoạt động theo phương thức cũ, thiếu sự đồng bộ.

Bạn đọc viết

Chủ động trả lại quà, có được miễn trách nhiệm hình sự?

Liên quan đến vụ Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Bình Phước xin trả lại quà đã nhận của Công ty Việt Á, Sở Y tế tỉnh này cho biết sẽ tổ chức hội đồng để làm rõ giá trị của món quà này. Dư luận rất muốn biết việc trả lại quà đã nhận có được miễn trách nhiệm hình sự về tội “nhận hối lộ”?

Cơ quan trả lời

Sẽ cưỡng chế trong tháng 12-2021

Chuyên mục “Đường dây nóng”, Trang Bạn đọc, Báo SGGP ngày 4-12-2021 có bài viết “Chậm xử lý vi phạm về đất đai”. Nội dung bài viết phản ánh một công trình xây dựng trái phép trên đất công, vi phạm quy hoạch tại Tổ dân phố 11, khu phố 6 (TDP 11, KP 6), phường Thạnh Xuân, quận 12, TPHCM.

Từ thư bạn đọc

Vùng xanh vẫn còn rào chắn

Vừa qua, nhiều bạn đọc ở hẻm 80 Trần Quý, phường 6, quận 11 điện thoại đến Đường dây nóng Báo SGGP phản ánh rào chắn ở đầu hẻm tồn tại quá lâu, ảnh hưởng trực tiếp đến sinh hoạt và đi lại của người dân trong hẻm. 

Ý kiến

Chưa được thanh toán chi phí mai táng

Mấy ngày qua, Đường dây nóng Báo SGGP đã nhận được khá nhiều cuộc gọi về việc thanh toán chi phí mai táng người bị mắc Covid-19.