Người dân Bình Chánh gặp khó khăn vì đường xuống cấp trầm trọng

SGGPO
Đường Dân công Hỏa tuyến (nằm trên địa bàn xã Vĩnh Lộc A, huyện Bình Chánh) hiện đang trở thành nỗi ám ảnh của người dân Bình Chánh. Mặt đường hư hỏng, xuống cấp nghiêm trọng, xuất hiện nhiều ổ voi, gây khó khăn cho người tham gia giao thông.

Xe tải ra vào thường xuyên khiến con đường hư hỏng nặng

Xe tải ra vào thường xuyên khiến con đường hư hỏng nặng

Theo người dân, tình trạng xuống cấp nghiêm trọng của đoạn đường này đã kéo dài nhiều năm nay nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn chưa được xử lý triệt để.

Điều khiến người dân bức xúc là trên đường xuất hiện nhiều ổ gà, ổ voi vừa mất thẩm mỹ lại gây khó khăn cho người điều khiển phương tiện giao thông, thế nhưng không được tu sửa. Đáng nói hơn, do lưu lượng xe có tải trọng lớn qua lại thường xuyên nên mặt đường ngày càng xuống cấp.

Người dân Bình Chánh gặp khó khăn vì đường xuống cấp trầm trọng ảnh 1 Nhiều “hố bom” xuất hiện giữa lòng đường
Người dân Bình Chánh gặp khó khăn vì đường xuống cấp trầm trọng ảnh 2 Trời mưa thì ngập úng, trời nắng thì bụi bặm ô nhiễm khiến người dân khốn khổ
Chị Trần Thị Lê (ngụ xã Vĩnh Lộc A, Bình Chánh) cho biết: Đường xuống cấp cũng mấy năm rồi, vào dịp tết, địa phương cũng đổ vài xe đá lấp chỗ trũng. Nhưng vì đường không có cống thoát nước nên xe tải đi vài ngày thì đâu lại vào đấy. Đường thế này đi lại rất vất vả, người dân chạy té hoài. Ở đây ai cũng mong muốn đường được làm lại để dễ dàng di chuyển, chứ cứ thế này thì rất nguy hiểm. 
Người dân Bình Chánh gặp khó khăn vì đường xuống cấp trầm trọng ảnh 3 Đường nhiều ổ gà, mưa ngập tiềm ẩn nguy cơ tai nạn
Dù có nhiều đoạn đường hư hỏng nặng, các vùng trũng khá sâu và dày đặc, nhưng trên suốt tuyến đường không hề có dấu hiệu cảnh báo hay đánh dấu vùng nguy hiểm. 

THÙY DUNG

Các tin, bài viết khác

Bạn đọc viết

Xe buýt phải “làm mới” để thu hút khách

Thành phố Hồ Chí Minh muốn có bộ mặt giao thông đô thị văn minh, hiện đại thì phải đạt 60% người tham gia giao thông sử dụng các phương tiện vận tải công cộng. Đây là bài toán hết sức khó khăn, trong bối cảnh xe buýt - phương tiện vận tải công cộng chủ lực hiện nay - “chật vật” đón khách.

Cơ quan trả lời

Phản hồi bài “Vì sao chậm cấp sổ đỏ cho dân?”: UBND tỉnh Bình Phước chỉ đạo TP Đồng Xoài xem xét cấp sổ đỏ cho ông Hồ Trọng Biên

Ngày 16-10-2021, Báo SGGP có đăng bài “Vì sao chậm cấp sổ đỏ cho dân?”, phản ánh vào năm 1988, gia đình ông Hồ Trọng Biên có khai hoang khu đất khoảng 5.000m2 tại khu phố Phú Mỹ, phường Tân Phú, TP Đồng Xoài, tỉnh Bình Phước, để trồng điều, đất không có tranh chấp, phù hợp quy hoạch. 

Từ thư bạn đọc

Con hẻm không còn lầy lội

Chuyên mục Đường dây nóng - Trang Bạn đọc Báo SGGP ngày 12-5-2022 có bài viết “Con hẻm lầy lội”. Bài báo phản ánh hẻm 545 Nguyễn Xiển, phường Long Thạnh Mỹ, TP Thủ Đức, TPHCM bị ứ đọng nước và lầy lội vì một đống đất được đổ ở đầu hẻm.

Ý kiến

Giám đốc Sở VH-TT Bình Định có lạm quyền?

Sau những “lùm xùm” trong dự án trùng tu, tôn tạo tháp Bánh Ít (Bình Định) người đứng đầu ngành văn hóa của tỉnh Bình Định lại ra văn bản “truy tìm” cán bộ, viên chức nào ở Bảo tàng Bình Định đưa thông tin, hình ảnh, video cho báo chí khiến dư luận bức xúc.