Tái lập mặt đường lồi lõm, gây khó cho người dân

SGGP
Theo phản ánh của bạn đọc, đường Nguyễn Văn Tăng và đường Võ Văn Ngân (TP Thủ Đức) đang thi công các dự án xây dựng hệ thống thoát nước. Tuy nhiên, đơn vị thi công tái lập mặt đường cẩu thả, dựng lô cốt án ngữ giữa đường khiến việc đi lại của người dân gặp khó khăn, nguy hiểm.

Ghi nhận của PV Báo SGGP cho thấy, đường Nguyễn Văn Tăng (phường Long Thạnh Mỹ, đoạn từ đường Lê Văn Việt đến ngã ba đường Nguyễn Xiển) dài hơn 2km đang được thi công xây dựng hệ thống thoát nước.

Dòng phương tiện qua đây di chuyển chậm trên mặt đường bong tróc tạo thành những ổ gà, đất đá lởm chởm. Nhiều hộ kinh doanh hai bên đường buộc phải dùng nước tưới nhằm hạn chế bụi bay vào nhà. Trời mưa thì đường đọng nước thành những vũng lớn. 

Trên đường Võ Văn Ngân (đoạn qua Trường Đại học Sư phạm Kỹ thuật TPHCM), một lô cốt án ngữ trước trạm xe buýt. Nhiều vị trí mặt đường gần đó cũng lồi lõm do tái lập cẩu thả. Cạnh đó không xa, tại giao lộ Võ Văn Ngân - Đặng Văn Bi xuất hiện lô cốt thuộc dự án xây dựng hệ thống thoát nước nằm giữa đường.

Các phương tiện lưu thông hướng về chợ Thủ Đức di chuyển khó khăn, nhất là ô tô hay xe có kích thước lớn phải leo lên một phần vỉa hè mới đủ khoảng trống vượt qua lô cốt này. Kế đó, lô cốt bên hông chợ Thủ Đức cũng đang trong tình trạng im lìm, không thấy đơn vị thi công hoạt động, mặt đường cào lên bong tróc, đá sỏi ngổn ngang.

Ông Lê Việt Thanh, Đội trưởng Đội TTGT số 5 (Thanh tra Sở GTVT TPHCM), thông tin, từ tháng 5 đến nay, đơn vị đã xử phạt 4 trường hợp nhà thầu thi công vi phạm an toàn giao thông trên đường Nguyễn Văn Tăng. “Lực lượng thanh tra sẽ tiếp tục tăng cường kiểm tra, nhắc nhở, yêu cầu đơn vị thi công khắc phục để không ảnh hưởng đến người dân sinh sống và phương tiện khi tham gia giao thông”, ông Lê Việt Thanh cho biết.

MINH NGHĨA

Các tin, bài viết khác

Bạn đọc viết

Đủ chiêu trò lừa đảo dịp cuối năm

Khi thấy có số điện thoại gọi đến tự xưng là cán bộ, nhân viên của cơ quan, đơn vị nào đó, yêu cầu chuyển tiền hay thông báo nhận quà biếu thì cần hết sức cẩn trọng, xác minh rõ nguồn tin và báo ngay cho cơ quan công an khi biết đó là trò lừa đảo.

Cơ quan trả lời

Sẽ cưỡng chế trong tháng 12-2021

Chuyên mục “Đường dây nóng”, Trang Bạn đọc, Báo SGGP ngày 4-12-2021 có bài viết “Chậm xử lý vi phạm về đất đai”. Nội dung bài viết phản ánh một công trình xây dựng trái phép trên đất công, vi phạm quy hoạch tại Tổ dân phố 11, khu phố 6 (TDP 11, KP 6), phường Thạnh Xuân, quận 12, TPHCM.

Ý kiến

Chưa được thanh toán chi phí mai táng

Mấy ngày qua, Đường dây nóng Báo SGGP đã nhận được khá nhiều cuộc gọi về việc thanh toán chi phí mai táng người bị mắc Covid-19.