![Đại tá Trần Hồng Quế, Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 2 trao quà hỗ trợ cho các hộ gia đình bị thiệt hại do bão số 4 tại huyện đảo Lý Sơn](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/bpqbzivo/2022_10_04/bao_NQPO.jpg.webp)
Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 2 đã hỗ trợ 50 hộ gia đình bị thiệt hại do bão gây ra, trị giá 1 triệu đồng/hộ, mong nhân dân sớm khắc phục hậu quả thiên tai.
Đoàn công tác Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 2 thăm nhà ông Phạm Trung (thôn Đông An Vĩnh) và ông Đình Út (thôn Đông An Hải, huyện đảo Lý Sơn), đây là 2 gia đình có tàu cá bị chìm trong bão số 4. Đoàn công tác đã hỗ trợ mỗi hộ gia đình 5 triệu đồng.
![Vùng Cảnh sát biển 2 hỗ trợ nhân dân huyện đảo Lý Sơn bị thiệt hại do bão số 4 ảnh 1 Vùng Cảnh sát biển 2 hỗ trợ nhân dân huyện đảo Lý Sơn bị thiệt hại do bão số 4 ảnh 1](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/bpqbzivo/2022_10_04/bao2_gvcy.jpg.webp)
Bão số 4 đã gây thiệt hại nặng huyện đảo Lý Sơn với tổng giá trị thiệt hại hơn 62 tỷ đồng, có 250 nhà dân bị tốc mái, 70ha diện tích hành bị hư hỏng hoàn toàn, tàu thuyền neo đậu tại vùng trú bão bị chìm 16 chiếc trong đó 2 tàu và 14 ghe, ca nô nhỏ.