Thông tin ban đầu, khoảng 18 giờ 10 phút ngày 29-2, xe container mang biển kiểm soát 51R-307.20 (chưa rõ danh tính người điều khiển) lưu thông trên đèo Bảo Lộc (quốc lộ 20) theo hướng từ Đà Lạt đi TPHCM. Khi lưu thông qua Km96 (cách chân đèo Bảo Lộc khoảng 500 mét) thì bất ngờ bị lật ngang, chắn toàn bộ phần mặt được đèo Bảo Lộc.
![Hiện trường vụ tai nạn dbf413239cb231ec68a3-3052-6966.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/churplu/2024_02_29/dbf413239cb231ec68a3-3052-6966.jpg.webp)
Khi xảy ra vụ tai nạn, dòng phương tiện ở hai đầu đèo không thể lưu thông, ùn tắc kéo dài nhiều kilomet.
Ngay sau khi nhận được tin báo, lực lượng chức năng đã huy động xe cứu hộ tới hiện trường để khắc phục hậu quả. Xe cẩu đã di dời phương tiện gặp nạn sang một làn đường để các phương tiện được lưu thông.
![Phương tiện ùn ứ nối dài trên đèo Bảo Lộc sau vụ tai nạn 6ec8ee32b8a215fc4cb3-4741.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/churplu/2024_02_29/6ec8ee32b8a215fc4cb3-4741.jpg.webp)
Hiện vụ việc đang được điều tra, làm rõ.