![Quang cảnh lễ đi bộ sáng 24-2 tại TP Cần Thơ](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_02_24/z5187810342249-157b7649f1df84b496ebdf4e47e5eba2-8764.jpg.webp)
Chương trình nằm trong chuỗi hoạt động mừng Ngày truyền thống ngành y tế nhằm đẩy mạnh phong trào rèn luyện sức khỏe và phát động các sở, ban, ngành, các đoàn thể, cá nhân, đơn vị, doanh nghiệp ủng hộ cho y tế cơ sở để tăng cường chất lượng khám và điều trị bệnh cho người dân địa phương.
![Phó Chủ tịch UBND TP Cần Thơ Nguyễn Thực Hiện đánh trống xuất phát lễ đi bộ z5187810266663-bf18e56ed01e0fb60c423f796fb0ed17-1-1378.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_02_24/z5187810266663-bf18e56ed01e0fb60c423f796fb0ed17-1-1378.jpg.webp)
Tại buổi lễ, ngành y tế TP Cần Thơ đã kêu gọi: các tổ chức, cá nhân - hãy hành động đoàn kết, chung sức, chung lòng tiếp tục hỗ trợ cho y tế cơ sở.
![Chụp ảnh lưu niệm tại lễ đi bộ. Ảnh: Minh Trung z5187810369917-f83f7311b527174960c886662de681f8-8800.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_02_24/z5187810369917-f83f7311b527174960c886662de681f8-8800.jpg.webp)
Tổng số tiền các cá nhân và đơn vị đã đóng góp ủng hộ cho y tế cơ sở TP Cần Thơ năm 2024 tại buổi lễ đi bộ là gần 1,6 tỷ đồng.