Đoạn đường nguy hiểm

Thời gian gần đây, qua đường dây nóng Báo SGGP, nhiều người dân phản ánh tại đoạn đường trong khu dân cư mới thuộc phường Đông Hòa (thị xã Dĩ An, Bình Dương) chỉ dài 100m, liên tiếp xảy ra nhiều vụ tai nạn chết người.

Trên đường Đông Minh (khu phố Tây A) có một khúc cua rất gắt, người điều khiển giao thông chạy với tốc độ nhanh sẽ lấn sang làn đường ngược chiều, dễ gây tai nạn. Cách khúc cua này vài chục mét là đường nội ô giao nhau giữa đường GS10 và GS14 (gần chùa An Phước), cũng thường xuyên xảy ra tai nạn giao thông. Đoạn đường này có lưu lượng xe lớn, hai “điểm đen” tai nạn đều bị khuất tầm nhìn vì nhiều hàng quán lấn vỉa hè, nếu điều khiển xe chạy nhanh là xảy ra va quẹt. Nguy hiểm là vậy nhưng tại đoạn giao nhau giữa đường GS10 và GS14 chưa được lắp đèn tín hiệu giao thông (ảnh). Ban đêm lại không có đèn đường nên không đảm bảo an toàn giao thông.

PHAN SƠN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Diễn biến mới nhất dịch viêm đường hô hấp cấp Covid-19

Diễn biến mới nhất dịch viêm đường hô hấp cấp Covid-19

Tính đến 18 giờ ngày 25-11-2020 đã có 60.223.149 ca xác nhận mắc Covid-19, có 1.417.573 ca tử vong trên thế giới (Mỹ: 12.957.042 ca mắc, 265.972 tử vong; Ấn Độ: 9.222.216 ca mắc, 134.743 ca tử vong; Brazil: 6.121.449 ca mắc, 170.179 ca tử vong; Nga: 2.163.503 ca mắc, 37.538 ca tử vong). Tại Việt Nam, có 1.321 trường hợp mắc bệnh, trong đó có 1.153 ca đã được chữa khỏi, 35 ca tử vong.

Bạn đọc viết

Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

Nhiều tháng qua, phần vỉa hè trên đoạn đường Phan Văn Trị (đoạn qua khu đô thị kiểu mẫu CityLand Park Hills, phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM) bị nhiều đơn vị, cửa hàng ngang nhiên chiếm dụng làm bãi đỗ xe (ảnh).

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Trạm điện bị bao chiếm

Tiểu thương chợ Bà Chiểu đã điện thoại đến đường dây nóng Báo SGGP nêu bức xúc về hiện trạng trạm biến điện bị bao chiếm.