Lô cốt dời đi… ổ voi xuất hiện

Ngã tư Thoại Ngọc Hầu - Âu Cơ (phường 10, quận Tân Bình, TPHCM) luôn kẹt xe, do có lô cốt đào đường chiếm hơn nửa mặt đường, xe máy phải leo lên vỉa hè để lưu thông. Khi tháo dở lô cốt lại để lộ ra vô số… ổ voi rất nguy hiểm (ảnh), nhất là vào mùa mưa.

NHẤT ĐĂNG

Xe cải tiến chở quá cồng kềnh

Nghị định 34 của Chính phủ đã có hiệu lực hơn 3 tháng nay, nhưng ở hương lộ 2 xã Trung Lập Hạ và tỉnh lộ 7 (đoạn từ ấp Trung Bình, xã Trung Lập Thượng đến xã Phước Thạnh, huyện Củ Chi, TPHCM) thường xuyên diễn ra cảnh xe máy cày, xe lôi chở nắp giỏ bội chất cao ngất (ảnh), vi phạm luật giao thông.

TRẦN VĂN TÁM

Các tin, bài viết khác

Bạn đọc viết

Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

Nhiều tháng qua, phần vỉa hè trên đoạn đường Phan Văn Trị (đoạn qua khu đô thị kiểu mẫu CityLand Park Hills, phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM) bị nhiều đơn vị, cửa hàng ngang nhiên chiếm dụng làm bãi đỗ xe (ảnh).

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Trạm điện bị bao chiếm

Tiểu thương chợ Bà Chiểu đã điện thoại đến đường dây nóng Báo SGGP nêu bức xúc về hiện trạng trạm biến điện bị bao chiếm.