Hơn 200 cán bộ, chiến sĩ cảnh sát biển, Bộ đội Biên phòng tỉnh Tiền Giang và đoàn viên, thanh niên, học sinh huyện Gò Công Đông tổ chức thu gom, tiêu hủy trên 3 tấn rác và trồng hàng trăm cây xanh tại bãi biển Gò Công.
![Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 1 Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 1](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/vowkxpck/2021_04_24/ad7_asco.jpg.webp)
Đặc biệt, Ban tổ chức chương trình ngày hội “Nghĩa tình biên giới, biển đảo” tổ chức cuộc thi “Em yêu biển đảo quê hương", thu hút 150 cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên và học sinh trên địa bàn huyện Gò Công Đông tham gia.
Ngoài ra, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển và các nhà tài trợ đã trao tặng quà cho 16 Bà mẹ Việt Nam Anh hùng, 15 thương binh; tặng 50 chiếc xe đạp cho các em học sinh nghèo vượt khó và nhiều phần quà tặng các trường học, các đơn vị tại huyện Gò Công Đông.
![Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 2 Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 2](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/vowkxpck/2021_04_24/img_20210424_163752_lbmk.jpg.webp)
Ngày hội còn có nhiều hoạt động thiết thực như: tuyên truyền về Luật Cảnh sát biển, truyền thống cảnh sát biển, tình hình biển đảo nước ta, công tác phòng chống dịch Covid-19, phòng chống tệ nạn xã hội, bạo lực học đường…
![Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 3 Sôi động ngày hội “Nghĩa tình biên giới biển đảo” tại Tiền Giang ảnh 3](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/vowkxpck/2021_04_24/ad48_plfu.jpg.webp)