![Vụ sụt lún nhà kho kéo theo vết nứt cặp đường giao thông 06-9768.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/evesfnbfjpy/2024_04_19/06-9768-234.jpg.webp)
Đến trưa 19-4, lực lượng chức năng vẫn đang huy động nhiều cần cẩu đến hiện trường để khẩn trương khắc phục sự cố sụt lún xảy ra tại nhà kho Bến Thủy của Công ty CP Lương thực Hưng Phước vào sáng cùng ngày.
![Cần cẩu được điều đến để di dời đồ đạc nơi sụt lún z5362323757008_429a0f6bdd5bdd3017539528532b25f7.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_04_19/z5362323757008-429a0f6bdd5bdd3017539528532b25f7-1031.jpg.webp)
Đoạn sụt lún dài hơn 135m, rộng hơn 11m, tổng diện tích hơn 1.500m², ước tổng thiệt hại khoảng 10 tỷ đồng. Sự cố sụt lún còn làm nứt một đoạn mặt đường 921 dài khoảng 48m, rộng 3,5m, tổng diện tích 168m².
![Vụ sụp lún nhà kho kéo theo vết nứt kéo dài trên đường giao thông 05.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_04_19/05-2025.jpg.webp)
Hiện lực lượng chức năng đã huy động lực lượng quân sự, công an huyện và địa phương phối hợp với công ty để khắc phục hậu quả. Lực lượng chức năng đã hỗ trợ di dời hàng hóa lương thực, đồ đạc bên trong nhà kho ra ngoài.
![Nguy cơ tiếp tục sụt lún tại kho lương thực là rất cao 02.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/rykxqzryxq/2024_04_19/02-100.jpg.webp)
Ông Nguyễn Trường Thọ, Chủ tịch UBND huyện Cờ Đỏ cho biết, lực lượng chức năng đang hỗ trợ công ty tháo dỡ nhà kho, vì hiện tượng sụt lún đang có dấu hiệu tiếp tục.