Vô tư đi vào đường cấm

Đường Nguyễn Xí (quận Bình Thạnh TPHCM), đoạn từ ngã tư quốc lộ 13 – Nguyễn Xí đến ngã tư Đinh Bộ Lĩnh – Nguyễn Xí, từ tháng 9 năm 2009 đã được ngành chức năng chuyển sang đường một chiều, hướng từ cầu Đỏ ra đường Ung Văn Khiêm và có biển cấm đi ngược chiều dựng ngay đầu đường.

Hầu hết các phương tiện đã chấp hành. Tuy nhiên, một bộ phận người dân vẫn vô tư vi phạm, đi vào đường một chiều đối đầu với xe hơi đang chạy chiều ngược lại (ảnh).

Người đi ngược chiều lấn hết làn đường, xe hơi phải chạy chậm hoặc dừng hẳn để tránh.

Vô tư đi vào đường cấm rất nguy hiểm, dễ gây tai nạn. Đề nghị ngành chức năng có biện pháp ngăn chặn.

ANH TUẤN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Rào kín vỉa hè để kinh doanh cây cảnh

Từ nhiều năm nay, vỉa hè trước số nhà 12 đường Nguyễn Chí Thanh, phường 2, quận 10, TPHCM bị một hộ dân kinh doanh chiếm dụng gần chục mét để buôn bán chậu hoa, cây cảnh.

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Khó khăn khi mua thuốc trong khu vực phong tỏa

Qua đường dây nóng Báo SGGP, ông Nguyễn Quang Hợp (71 tuổi), ngụ hẻm 566/111 đường Nguyễn Thái Sơn, phường 5, quận Gò Vấp phản ánh ông bị bệnh tiểu đường phải uống thuốc đều đặn mỗi ngày, tuy nhiên khu vực nơi ông ở đang bị phong tỏa, không thể nhờ ai mua thuốc giúp được.

Ý kiến

Người dân lo tiền điện tăng cao

Vài tháng nay, TPHCM thực hiện giãn cách xã hội, nhiều khu vực bị phong tỏa, người dân phải ở nhà, việc sử dụng các thiết bị sinh hoạt nhiều dẫn đến tiền điện tăng cao. Nhiều người nghỉ làm, kinh tế giảm sút; công nhân, lao động nghèo lại càng khó khăn.