Đào vỉa hè rồi để đó

Bà con sống trên đường Hậu Giang (phường 5, quận 6, TPHCM) bức xúc phản ánh: Sáng ngày 25-2, một số nhân viên Công ty cổ phần Cấp nước Chợ Lớn đến khắc phục đường ống nước ngầm bị bể trước nhà số 107 Hậu Giang. Họ đào tung vỉa hè với diện tích khoảng 1x1m nhưng sau khi làm xong không chịu tái lập vỉa hè như cũ, để lại hiện trạng ngổn ngang (ảnh), cản trở lối đi của khách bộ hành.

Người dân sống ở đây đề nghị lãnh đạo Công ty cổ phần Cấp nước Chợ Lớn sớm khắc phục tình trạng trên, trả lại vẻ mỹ quan hè phố.

T.V.

t.v.

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Cơ quan trả lời

Trình phương án sắp xếp, xử lý căn nhà số 470-472 Xô Viết Nghệ Tĩnh

Trang Nhịp cầu bạn đọc Báo SGGP số ra ngày 13-5-2021 đăng bài “Lãng phí nhà, đất công do phường xã quản lý”, phản ánh tình trạng nhiều khu nhà, đất công do phường xã quản lý bị bỏ trống, hoang hóa, bị lấn chiếm sử dụng trái phép, gây thất thoát, lãng phí và mất mỹ quan đô thị.

Từ thư bạn đọc

Thư đi - Tin lại

Đề nghị quý cơ quan nhận được phiếu chuyển của Báo SGGP nhanh chóng xem xét, giải quyết và vui lòng thông báo kết quả để chúng tôi trả lời bạn đọc theo quy định của pháp luật.

Ý kiến

Kinh nghiệm trong công tác tìm kiếm hài cốt liệt sĩ

Thời gian gần đây tại xã Lộc Thiện, huyện Lộc Ninh (tỉnh Bình Phước), cán bộ, chiến sĩ Đội K72, thuộc Phòng Chính trị, Bộ CHQS tỉnh Bình Phước đã đào tìm quy tập được 94 bộ hài cốt liệt sĩ (HCLS), hầu hết đều có di vật.