Yêu cầu di dời bến xe buýt tạm

SGGP
UBND phường 4 đã làm việc với Ban giám đốc Hợp tác xã vận tải Số 26 yêu cầu phải khắc phục tình trạng mất vệ sinh và trật tự. Đồng thời UBND phường đã có công văn yêu cầu Hợp tác xã vận tải Số 26 thực hiện việc di dời bến xe buýt tại khu vực này. 

Tin liên quan

Báo SGGP ngày 31-7-2018 có bài “Bến xe buýt nhếch nhác trong khu dân cư”, phản ánh việc Hợp tác xã vận tải Số 26 xin phép cho tạm đậu bến xe buýt tại đường 715 Tạ Quang Bửu (trước công viên Đồng Diều, phường 4, quận 8, TPHCM). Nhưng rồi, đến nay đã 7 năm, nơi này bị biến luôn thành bến cóc, mất vệ sinh, mất trật tự và mỹ quan khu dân cư. Sau khi báo đăng, UBND quận 8 đã chỉ đạo Chủ tịch UBND phường 4 kiểm tra, báo cáo vụ việc. Ông Cao Văn Đổi, Chủ tịch UBND phường 4, đã có công văn phản hồi như sau:

Sau khi xin phép đậu tạm, đến nay đã hơn 7 năm, bến xe buýt này vẫn không di dời. Trong quá trình hoạt động trước công viên Đồng Diều, bến xe buýt này vi phạm về môi trường, xả nước rửa xe, giặt giũ, gây ảnh hưởng vệ sinh và mỹ quan công viên; tập kết xe quá đông gây ảnh hưởng khu dân cư; tùy tiện sử dụng trụ sở ban điều hành khu phố làm nơi làm việc không đúng quy định.

UBND phường 4 đã làm việc với Ban giám đốc Hợp tác xã vận tải Số 26 yêu cầu phải khắc phục tình trạng mất vệ sinh và trật tự. Đồng thời UBND phường đã có công văn yêu cầu Hợp tác xã vận tải Số 26 thực hiện việc di dời bến xe buýt tại khu vực này. 

MINH THANH

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Thêm gánh nặng nhà trọ tăng giá

Thêm gánh nặng nhà trọ tăng giá

Gần một tháng trở lại đây, sinh viên, công nhân lao động từ các tỉnh bắt đầu đổ về TPHCM nhập học và làm việc sau thời gian gián đoạn do ảnh hưởng dịch Covid-19. Do đó, nhu cầu thuê nhà trọ tăng đột biến. Lợi dụng điều này, một số chủ nhà trọ đã cố tình đẩy giá lên cao khiến không ít sinh viên, người lao động đã khó càng thêm khó.

Bạn đọc viết

Thi công bừa bộn, làm ảnh hưởng người dân

Người dân gọi điện đến đường dây nóng Báo SGGP phản ánh, dự án nâng cấp một số tuyến hẻm trên đường Quang Trung, đường Thống Nhất (thuộc phường 11, quận Gò Vấp, TPHCM) thi công bừa bộn, kéo dài đã nhiều tháng nay, gây ảnh hưởng tới cuộc sống, sinh hoạt của người dân.

Cơ quan trả lời

Sinh viên được vay 2,5 triệu đồng/tháng

Học sinh, sinh viên có thể dùng tiền vay từ ngân hàng để trang trải tiền học phí; chi phí mua sắm sách vở, phương tiện học tập, chi phí ăn, ở, đi lại. Mức cho vay tối đa đối với một học sinh, sinh viên là 2,5 triệu đồng/tháng/người. Lãi suất cho vay hiện tại là 0,55%/tháng. 

Từ thư bạn đọc

Biển cấm gây khó lưu thông cho người dân

Báo SGGP vừa nhận được nhiều phản ánh về biển báo được thiết lập trên đường Bùi Hữu Nghĩa, phường 1, quận Bình Thạnh, TPHCM hơn một tháng qua, gây bất tiện cho người dân và phương tiện lưu thông.

Ý kiến

Vẫn tắc đường khu vực Bến xe miền Đông cũ

Bến xe miền Đông mới (quận 9, TPHCM) đi vào hoạt động sẽ “chia lửa” cho bến xe cũ, xóa tình trạng tắc đường kẹt xe ở các tuyến đường xung quanh bến xe cũ như Đinh Bộ Lĩnh, quốc lộ 13… Nhưng thực tế vào giờ cao điểm, các tuyến đường quanh khu vực Bến xe miền Đông cũ (quận Bình Thạnh) vẫn tắc như thường.