Có phải ký hợp đồng với sinh viên làm việc bán thời gian?

Có phải ký hợp đồng với sinh viên làm việc bán thời gian?

Tại cơ sở giáo dục, người học là sinh viên nhưng khi người học đó vào làm việc tại doanh nghiệp thì họ cũng là NLĐ. Do đó, căn cứ các quy định nêu trên, khi nhận NLĐ vào làm việc thì người sử dụng lao động phải giao kết HĐLĐ với NLĐ theo một trong các loại HĐLĐ được quy định tại Điều 22 nêu trên...

Đọc nhiều nhất