Theo đó, hai đối tượng gồm: Tô Trường Vĩnh Hưng (30 tuổi, trú phường 11, quận 3, TPHCM) và Trần Huỳnh Nam Anh (28 tuổi, trú phường Tân Thới Hiệp, quận 12, TPHCM).
![Tô Trường Vĩnh Hưng tại cơ quan công an hung-9252.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/cqjwqurnv/2024_02_24/hung-9252.jpg.webp)
![Trần Huỳnh Nam Anh tại cơ quan công an nam-anh-8192.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/cqjwqurnv/2024_02_24/nam-anh-8192.jpg.webp)
Thông tin ban đầu, khoảng 16 giờ ngày 23-2, qua tuần tra, kiểm soát tình hình an ninh trật, Công an xã Phú Văn phát hiện 2 đối tượng trên chạy xe gắn máy đến địa phương có dấu hiệu nghi vấn nên yêu cầu kiểm tra. Qua đó, công an phát hiện 2 đối tượng đang vận chuyển 1 khẩu súng quân dụng Rulo, 6 viên đạn và 1 con dao tự chế.
![Khẩu súng và 6 viên đạn bị thu giữ sung-rulo-1202.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/cqjwqurnv/2024_02_24/sung-rulo-1202.jpg.webp)
Tại cơ quan công an, bước đầu, 2 đối tượng khai đang mang khẩu súng và số đạn trên lên xã Phú Văn, để bán cho 1 người chưa rõ nhân thân, lai lịch.
Công an xã Phú Văn đã bàn giao 2 đối tượng cùng vật chứng cho Công an huyện Bù Gia Mập, để tiếp tục điều tra, xử lý theo quy định của pháp luật.