Đường vào khu dân cư bị hỏng

Hàng năm trời nay, người dân ở các khu dân cư Ứng Thành, Phú Lợi (phường 7, quận 8, TPHCM) phải chịu cảnh đi lại hết sức khó khăn do con đường dẫn từ đường Ba Tơ vào nơi họ sinh sống đã bị hư hỏng nặng.

Chiều 23-11, có mặt tại đây chúng tôi thấy san sát những “ao” nước lớn choán gần hết bề mặt của con đường (ảnh). Anh Nguyễn Huy Hoàng (số nhà 104, khu dân cư Ứng Thành) ngán ngẩm than: “Mùa nắng hay mùa mưa gì cũng vậy hết, sợ nhất là mỗi khi triều cường, con đường bị ngập sâu trong nước làm bà con không biết chỗ nào có ổ gà hay ổ voi để tránh nên bị té thường xuyên”.

Từ thực tế này, mong rằng những đơn vị quản lý các khu dân cư nói trên sẽ sớm sửa chữa con đường, nhằm giúp cho việc đi lại của bà con được đỡ phần nguy hiểm.

THANH PHÚC

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Mua thực phẩm online, giao hàng tận nơi ngày càng phổ biến

Bất an với thực phẩm bán online

Khi dịch Covid-19 quay trở lại cùng với các biện pháp giãn cách, phong tỏa, người dân ngại tiếp xúc trực tiếp dẫn đến nhu cầu mua sắm online tăng cao. Đặc biệt, nhiều người dân, hộ gia đình tranh thủ chế biến thức ăn bán qua mạng để cải thiện thu nhập. Tuy nhiên, nguy cơ mất an toàn thực phẩm (ATTP) từ loại hình thực phẩm này rất lớn và khó kiểm soát.

Bạn đọc viết

Gầm cầu thành… bãi rác

Một bãi rác và xà bần lớn xuất hiện ngổn ngang, gây ô nhiễm, tạo hình ảnh vô cùng nhếch nhác dưới gầm cầu Phú Hữu (phường Phú Hữu, TP Thủ Đức, TPHCM. 

Cơ quan trả lời

Trình phương án sắp xếp, xử lý căn nhà số 470-472 Xô Viết Nghệ Tĩnh

Trang Nhịp cầu bạn đọc Báo SGGP số ra ngày 13-5-2021 đăng bài “Lãng phí nhà, đất công do phường xã quản lý”, phản ánh tình trạng nhiều khu nhà, đất công do phường xã quản lý bị bỏ trống, hoang hóa, bị lấn chiếm sử dụng trái phép, gây thất thoát, lãng phí và mất mỹ quan đô thị.

Từ thư bạn đọc

Thư đi - Tin lại

Đề nghị quý cơ quan nhận được phiếu chuyển của Báo SGGP nhanh chóng xem xét, giải quyết và vui lòng thông báo kết quả để chúng tôi trả lời bạn đọc theo quy định của pháp luật.

Ý kiến

Kinh nghiệm trong công tác tìm kiếm hài cốt liệt sĩ

Thời gian gần đây tại xã Lộc Thiện, huyện Lộc Ninh (tỉnh Bình Phước), cán bộ, chiến sĩ Đội K72, thuộc Phòng Chính trị, Bộ CHQS tỉnh Bình Phước đã đào tìm quy tập được 94 bộ hài cốt liệt sĩ (HCLS), hầu hết đều có di vật.