Công ty Phú Mỹ Hưng bắt đầu duy tu, sửa chữa tuyến đường Nguyễn Văn Linh

SGGP
Trang Bạn đọc Báo SGGP ra ngày 27-9-2021 có đăng phản ánh từ Đường dây nóng về nguy cơ mất an toàn giao thông trên đại lộ Nguyễn Văn Linh, đoạn qua phường Tân Phong, quận 7 (TPHCM). Công ty TNHH Phát triển Phú Mỹ Hưng (Công ty Phú Mỹ Hưng) vừa có văn bản phản hồi vụ việc mà báo nêu.

Tin liên quan

Theo đó, đường Nguyễn Văn Linh được Công ty Phú Mỹ Hưng giám sát, sửa chữa thường xuyên, nhưng do con đường rộng, số lượng xe vận chuyển hàng hóa, xe container tải trọng nặng lưu thông với mật độ rất dày nên đường nhanh xuống cấp, đặc biệt là trong mùa mưa.

Mấy tháng nay, TPHCM đang giãn cách xã hội để phòng chống dịch Covid-19, tránh tập trung đông người, nhân công không đi làm được nên việc duy tu, sửa chữa tuyến đường gặp khó khăn.

Hiện nay tình hình dịch bệnh ở quận 7 đã được kiểm soát tương đối, nên Công ty Phú Mỹ Hưng cũng đã bắt đầu tiến hành duy tu tuyến đường, nỗ lực tăng tốc thi công sửa chữa nhằm đảm bảo an toàn đi lại cho người dân.

Dự kiến, Công ty Phú Mỹ Hưng sẽ hoàn tất việc sửa chữa trong thời gian đầu tháng 10-2021.

ĐỨC TRUNG

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Các em nhỏ học tập phản xạ, né tránh trước những tình huống xấu tại lớp học võ ở Nhà Thiếu nhi quận 12. Ảnh: BÙI TUẤN

Dạy trẻ kỹ năng tự phòng vệ

Thời gian qua, nhiều vụ việc xâm hại trẻ nhỏ liên tiếp xảy ra. Mới đây nhất, một nam giáo viên ở xã Đông Long (huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình) bị tố xâm hại nhiều nữ học sinh lớp 5 do mình chủ nhiệm, gây phẫn nộ trong dư luận. Để giúp trẻ tránh nguy cơ bị xâm hại, các chuyên gia đề nghị phụ huynh cần quan tâm, dạy trẻ kỹ năng sống và phòng vệ ngay từ khi còn nhỏ. 

Bạn đọc viết

Xe buýt phải “làm mới” để thu hút khách

Thành phố Hồ Chí Minh muốn có bộ mặt giao thông đô thị văn minh, hiện đại thì phải đạt 60% người tham gia giao thông sử dụng các phương tiện vận tải công cộng. Đây là bài toán hết sức khó khăn, trong bối cảnh xe buýt - phương tiện vận tải công cộng chủ lực hiện nay - “chật vật” đón khách.

Cơ quan trả lời

Bãi rác tự phát đã được dọn dẹp

Đường dây nóng Báo SGGP ngày 15-4 có bài viết “Đổ rác ngay dưới biển cấm” phản ánh đoạn đường Phạm Huy Thông (thuộc phường 6, quận Gò Vấp, TPHCM) dù có biển báo cấm đổ rác nhưng một số người dân thiếu ý thức vẫn lén lút đổ rác sinh hoạt tràn lan ra khu vực, gây mất mỹ quan, ô nhiễm môi trường nghiêm trọng.

Từ thư bạn đọc

Điện thoại bỗng dưng bị trừ tiền trong tài khoản

Gần 2 tháng nay, cứ vài ngày là tôi thử kiểm tra tài khoản điện thoại của mình và tôi rất lấy làm khó chịu. Không biết chuyện gì xảy ra mà tài khoản của tôi liên tục bị trừ tiền cước. 

Ý kiến

Giám đốc Sở VH-TT Bình Định có lạm quyền?

Sau những “lùm xùm” trong dự án trùng tu, tôn tạo tháp Bánh Ít (Bình Định) người đứng đầu ngành văn hóa của tỉnh Bình Định lại ra văn bản “truy tìm” cán bộ, viên chức nào ở Bảo tàng Bình Định đưa thông tin, hình ảnh, video cho báo chí khiến dư luận bức xúc.