Sao cứ đèn vàng mãi?

Một năm nay, hai cột đèn tín hiệu giao thông đặt tại ngã tư Hoàng Diệu-Nguyễn Trường Tộ (P12 Q4 TPHCM) cứ bật luân phiên hoài “điệp khúc vàng” (ảnh) trong khi giao lộ này có rất nhiều xe tải, xe container lưu thông từ quận 1 sang.

Mới đây đã có một cụ bà sống trên địa bàn phường, khi băng qua đường Hoàng Diệu vì tránh xe container mà bị xe gắn máy đụng phải. Rất mong các cơ quan chức năng xem xét và phục hồi lại chế độ hoạt động của đèn, để người dân an toàn khi qua đường.

BÍCH ĐÀO

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Cần thấu tình, đạt lý

Cần thấu tình, đạt lý

Báo SGGP số ra ngày 14-1 có diễn đàn - thảo luận “Thu hồi, loại bỏ phương tiện cơ giới cũ nát: Xác định lộ trình và chính sách hỗ trợ”. Đây là chủ trương đúng đắn nhưng nếu không có quy định pháp lý đầy đủ và cơ chế phù hợp thì sẽ rất khó thực hiện.

Bạn đọc viết

Cẩn trọng chọn thực phẩm ngày tết

Thời điểm cuối năm, thị trường nhu yếu phẩm phục vụ Tết Nguyên đán tại TPHCM bắt đầu sôi động, nhộn nhịp từ chợ truyền thống cho đến các cửa hàng tạp hóa. Tình trạng các loại hàng hóa không nhãn mác, không rõ nguồn gốc xuất xứ, không đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm lại xuất hiện.

Cơ quan trả lời

Hưu trí vẫn đi làm thì có phải đóng BHXH không?

Mức trần của lương đóng bảo hiểm xã hội (BHXH) và bảo hiểm y tế có dự kiến sẽ tăng vào tháng 1-2021 không hay sẽ giữ đến tháng 7-2021 mới điều chỉnh theo lương tối thiểu chung? Vì dịch Covid-19 nên tháng 7-2020 đã không điều chỉnh và hiện tại mức lương tối thiểu chung vẫn chưa có thông báo điều chỉnh chính thức. (Công ty TNHH Mol Logistics Việt Nam, quận Tân Bình, TPHCM)

Từ thư bạn đọc

Sang nhượng đúng bị quy chiếm đất

Người dân sang nhượng khu đất ngay tình, nguồn gốc hợp pháp, nhưng bị chính quyền phường Phước Long (quận 9, TPHCM) ban hành quyết định xử phạt “hành vi chiếm đất trồng lúa”.