Cần xử phạt người vi phạm

Mặc dù hai bên đầu cầu Sài Gòn (TPHCM) có đặt biển báo chỉ dẫn các phương tiện lưu thông đúng làn đường, tuy nhiên nhiều người điều khiển xe mô tô, gắn máy vẫn bất chấp biển báo chạy vào làn đường dành cho ô tô, xe tải (ảnh).

Việc người dân lưu thông sai quy định không chỉ gây nguy hiểm bản thân người vi phạm mà còn dễ gây tai nạn các phương tiện khác, giao thông trên cầu càng bị ách tắc vào giờ cao điểm. Đáng nói hơn, tình trạng này diễn ra thường xuyên nhưng hiếm khi thấy CSGT chốt chặn, xử phạt.

T.V.

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Lạm quyền cấm quay phim, chụp hình

Lạm quyền cấm quay phim, chụp hình

Quyết định 160/2004 của Thủ tướng Chính phủ đã quy định cụ thể những khu vực, địa điểm cấm quay phim, chụp hình. Thế nhưng, nhiều cá nhân, đơn vị ngang nhiên tự cắm biển cấm quay phim, chụp hình, gây cản trở quyền tiếp cận, gây khó khăn cho người dân.

Bạn đọc viết

Chiếm dụng vỉa hè làm bãi đỗ xe

Nhiều tháng qua, phần vỉa hè trên đoạn đường Phan Văn Trị (đoạn qua khu đô thị kiểu mẫu CityLand Park Hills, phường 10, quận Gò Vấp, TPHCM) bị nhiều đơn vị, cửa hàng ngang nhiên chiếm dụng làm bãi đỗ xe (ảnh).

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Trạm điện bị bao chiếm

Tiểu thương chợ Bà Chiểu đã điện thoại đến đường dây nóng Báo SGGP nêu bức xúc về hiện trạng trạm biến điện bị bao chiếm. 

Ý kiến

Cần quản chặt rượu tự nấu, tự ngâm

Để đảm bảo quyền lợi người tiêu dùng, Chính phủ đã quy định các tổ chức, cá nhân sản xuất rượu thủ công (rượu tự nấu) bán ra thị trường phải có giấy phép đăng ký sản xuất, trên sản phẩm phải có dán nhãn, địa chỉ rõ ràng. Nhưng thực tế nhiều nơi vẫn bán rượu không nhãn mác, không rõ nguồn gốc xuất xứ, không hạn sử dụng.