Có biển cấm cũng như không

SGGP
Công viên 30-4 (quận 1) rộng lớn, nhiều cây xanh, nằm ở trung tâm TPHCM nên thu hút nhiều người đến nghỉ ngơi, hóng mát, trong số đó có nhiều du khách nước ngoài.

Có biển cấm cũng như không

Thế nhưng, nhiều bạn trẻ đến đây lại thiếu ý thức giữ vệ sinh cứ xả rác bừa bãi mặc dù nơi đây có trang bị rất nhiều thùng rác.

Mặc dù có niêm yết nhiều biển cấm bán hàng rong trong công viên, nhưng nhiều người vẫn vào đây bán hàng rong, bày ghế nhựa bán nước giải khát (ảnh).

Giấy báo trải ra để ngồi ăn uống và sau đó là ly nhựa xả lung tung chứ không được thu dọn, bỏ vào thùng rác. 

 

LÊ THẢO

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Khu dân cư bị quy hoạch treo hơn 11 năm

Các hộ dân ở đường Số 16 và đường Hoàng Diệu 2 (khu phố 1, phường Linh Chiểu, quận Thủ Đức, TPHCM) bị rơi vào tình cảnh bị quy hoạch treo hơn 11 năm nay, cuộc sống gặp nhiều khó khăn. 

Ý kiến

Dựng lô cốt rào chắn đường tràn lan

Năm nào cũng vậy, cứ vào dịp cuối năm, giáp tết là trên nhiều tuyến đường ở TPHCM lại xuất hiện lô cốt rào chắn để thi công các công trình hạ tầng kỹ thuật, gây ùn tắc giao thông, cản trở việc đi lại và kinh doanh của người dân.