Đèn tín hiệu gắn sai hướng

Tại giao lộ Nguyễn Văn Linh và Trịnh Quang Nghị thuộc xã Phong Phú huyện Bình Chánh TPHCM có một trụ đèn tín hiệu nhưng mặt đèn quay ngang nên các xe từ hướng Nguyễn Văn Linh về quốc lộ 1A không thể nhìn rõ màu đèn để chấp hành, do đó nơi đây thường xảy ra tai nạn.

Đáng nói hơn, tại góc ngã tư có một xe bán hàng che dù làm khuất tầm nhìn của chiều lưu thông đường Nguyễn Văn Linh. Đề nghị chính quyền địa phương giải tỏa việc chiếm dụng này và đơn vị quản lý đèn nên chỉnh lại hộp đèn cho đúng hướng.

Vũ Huyền Đam

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Rào kín vỉa hè để kinh doanh cây cảnh

Từ nhiều năm nay, vỉa hè trước số nhà 12 đường Nguyễn Chí Thanh, phường 2, quận 10, TPHCM bị một hộ dân kinh doanh chiếm dụng gần chục mét để buôn bán chậu hoa, cây cảnh.

Cơ quan trả lời

Khi nào cần khai báo tạm vắng?

Tôi thường đi công tác ở các tỉnh và lưu trú nhiều ngày. Vậy theo Luật Cư trú 2020, mỗi lần lưu trú tôi có cần khai báo và có cần khai báo tạm vắng? (Lê Anh Vinh, huyện Bình Chánh, TPHCM).

Từ thư bạn đọc

Khó khăn khi mua thuốc trong khu vực phong tỏa

Qua đường dây nóng Báo SGGP, ông Nguyễn Quang Hợp (71 tuổi), ngụ hẻm 566/111 đường Nguyễn Thái Sơn, phường 5, quận Gò Vấp phản ánh ông bị bệnh tiểu đường phải uống thuốc đều đặn mỗi ngày, tuy nhiên khu vực nơi ông ở đang bị phong tỏa, không thể nhờ ai mua thuốc giúp được.

Ý kiến

Người dân lo tiền điện tăng cao

Vài tháng nay, TPHCM thực hiện giãn cách xã hội, nhiều khu vực bị phong tỏa, người dân phải ở nhà, việc sử dụng các thiết bị sinh hoạt nhiều dẫn đến tiền điện tăng cao. Nhiều người nghỉ làm, kinh tế giảm sút; công nhân, lao động nghèo lại càng khó khăn.