Taxi dừng đỗ, chiếm dụng lòng đường

SGGP
Đường dây nóng Báo SGGP nhận được phản ánh của bạn đọc về tình trạng một số xe taxi thường xuyên dừng đỗ tràn lan trên đường Phạm Văn Đồng (thuộc phường 3, quận Gò Vấp, TPHCM) từ nhiều tháng nay, gây cản trở, mất an toàn giao thông.

Taxi dừng đỗ, chiếm dụng lòng đường

Qua xác minh, phóng viên chứng kiến hàng ngày có nhiều xe taxi đậu thành hàng dài, lấn chiếm gần một nửa lòng đường, gây mất mỹ quan đô thị, ùn tắc giao thông, nhất là vào giờ tan tầm.

Cụ thể là vào chiều 21-12 vừa qua, một hàng dài xe taxi dừng dưới lòng đường, chiếm gần hết phân nửa mặt đường lưu thông (ảnh). Để đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông, đề nghị cảnh sát giao thông và các cơ quan chức năng liên quan cần tăng cường kiểm tra, xử lý các trường hợp dừng đỗ xe sai quy định tại khu vực trên.

NGUYỄN NAM

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Yan đối mặt với Người cát

“No Mercy” Petr Yan: Không quan tâm Aljamain Sterling, chỉ muốn đòi lại đai hạng gà

Trận đấu với “Người cát” Cory Sandhagen tại sự kiện UFC 267 (diễn ra tại sàn đài Etihad Arena, Abu Dhabi - UAE vào ngày 30-10 tới đây) chính là cơ hội để võ sĩ khét tiếng người Nga - “No Mercy” - Petr Yan giành lại đai vô địch hạng gà của UFC. Đó là thứ vinh dự mà anh đã đánh mất sau khi hạ KO đối thủ Aljamain Sterling, nhưng bị quy tội “dùng đòn gối trái luật”.

Cơ quan trả lời

Chi trả chính sách xã hội qua chuyển khoản

Bạn đọc Phạm Hùng Thanh (cư ngụ Đường số 4, phường Trường Thọ, TP Thủ Đức) phản ánh việc khó khăn đi lại để nhận trợ cấp chính sách xã hội. Qua xác minh, bác Thanh là thương binh nặng, đối tượng được hưởng trợ cấp hàng tháng.

Từ thư bạn đọc

Tái lập mặt đường lồi lõm, gây khó cho người dân

Theo phản ánh của bạn đọc, đường Nguyễn Văn Tăng và đường Võ Văn Ngân (TP Thủ Đức) đang thi công các dự án xây dựng hệ thống thoát nước. Tuy nhiên, đơn vị thi công tái lập mặt đường cẩu thả, dựng lô cốt án ngữ giữa đường khiến việc đi lại của người dân gặp khó khăn, nguy hiểm.

Ý kiến

Nhanh chóng tháo gỡ rào chắn

Qua đường dây nóng Báo SGGP, nhiều hộ dân sống tại hẻm 80 đường Trần Quý, phường 4, quận 11 phản ánh rào chắn ở con hẻm này vẫn chưa được tháo dỡ, gây khó khăn cho việc đi lại và sinh hoạt của người dân.