Xử lý vi phạm trong hoạt động xe khách

SGGP
Báo SGGP ra ngày 17-8-2019 có đăng bài “Xe khách chiếm dụng lòng đường làm bến bãi”, phản ánh tại các quận 1, 3, 5 (TPHCM) nhiều năm nay có hàng chục tuyến đường bị chiếm dụng làm bến bãi đậu xe khách cả ngày lẫn đêm.

Tin liên quan

Thanh tra Sở GTVT TPHCM đã có thông tin phản hồi, cho hay đơn vị sẽ chú trọng thanh tra, xử lý các hành vi vi phạm về trật tự an toàn giao thông, vi phạm trong hoạt động kinh doanh vận tải khách bằng ô tô, cụ thể là việc lập tụ điểm đón trả khách trái phép (bến cóc) ở các khu vực trọng điểm của TPHCM, tình trạng xe khách chở quá số người quy định, lắp thêm ghế, giường để nhồi nhét hành khách, hoặc tháo bớt ghế, giường để vận chuyển hàng hóa.

Tại các tuyến đường, khu vực xung quanh các bến xe khách liên tỉnh như: đường Kinh Dương Vương (quận Bình Tân); đường Đinh Bộ Lĩnh, Nguyễn Xí, quốc lộ 13 (quận Bình Thạnh); bãi xe 391 và 397 Đinh Bộ Lĩnh; quốc lộ 22, quốc lộ 1…, lực lượng thanh tra giao thông cũng sẽ đẩy mạnh công tác kiểm tra, xử lý các hành vi vi phạm trong hoạt động vận tải hành khách bằng taxi; chú trọng kiểm tra, xử lý các vi phạm đối với taxi nhái thương hiệu, tranh giành khách, kinh doanh không đủ điều kiện pháp lý theo quy định; tập trung xử lý tình trạng dừng, đậu sai quy định gây cản trở, ùn tắc giao thông của các loại phương tiện ô tô tại những khu vực lễ hội, trên tuyến đường các quận 1, 3, 5, 10, tại các nhà ga và trên các tuyến cửa ngõ TPHCM.

ĐỨC TRUNG

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Sai sót ở chung cư Khang Gia Chánh Hưng: Chưa được khắc phục

Sai sót ở chung cư Khang Gia Chánh Hưng: Chưa được khắc phục

Đến nay, sau một tháng chung cư Khang Gia Chánh Hưng (quận 8, TPHCM) phải tạm đình chỉ hoạt động, các sai sót trong xây dựng, vận hành, quản lý tại chung cư này vẫn chưa được chủ đầu tư khắc phục, khiến cư dân rất lo lắng và không thể an cư. 

Bạn đọc viết

Cò vé hoạt động nhộn nhịp

Hàng năm, càng cận tết nhu cầu đi lại của người dân tăng cao, các đối tượng hành nghề cò vé tàu tại khu vực Ga Sài Gòn bắt đầu hoạt động nhộn nhịp. Họ túc trực trước cổng nhà ga khá đông, chặn đường chào mời khi thấy có người đến hỏi đặt mua vé tàu, ăn chênh lệch từ 200.000-400.000 đồng/vé.

Cơ quan trả lời

Từ thư bạn đọc

Khu dân cư bị quy hoạch treo hơn 11 năm

Các hộ dân ở đường Số 16 và đường Hoàng Diệu 2 (khu phố 1, phường Linh Chiểu, quận Thủ Đức, TPHCM) bị rơi vào tình cảnh bị quy hoạch treo hơn 11 năm nay, cuộc sống gặp nhiều khó khăn. 

Ý kiến

Dựng lô cốt rào chắn đường tràn lan

Năm nào cũng vậy, cứ vào dịp cuối năm, giáp tết là trên nhiều tuyến đường ở TPHCM lại xuất hiện lô cốt rào chắn để thi công các công trình hạ tầng kỹ thuật, gây ùn tắc giao thông, cản trở việc đi lại và kinh doanh của người dân.