Nhiều bến xe lậu còn ngang nhiên hoạt động

SGGP
Trang Bạn đọc Báo SGGP số ra ngày 3-12 có bài “Bến xe đìu hiu, bến dù tấp nập”, phản ánh tình trạng một số bến xe lậu hoạt động công khai và nhiều nhà xe vô tư đón, trả khách tràn lan tại một số điểm trên địa bàn TPHCM suốt nhiều năm qua, bất chấp vi phạm.

Nhiều bến xe lậu còn ngang nhiên hoạt động

Tuy nhiên, theo ghi nhận của phóng viên vào chiều ngày 21-12, hai bến xe trái phép ở địa chỉ số 391 và 397 đường Đinh Bộ Lĩnh (thuộc phường 26, quận Bình Thạnh) mà Báo SGGP đã phản ánh vẫn hoạt động bình thường và vô cùng nhộn nhịp (ảnh).

Phía bên trong bãi có hàng chục xe khách, loại 45 chỗ đi các tỉnh miền Trung - Tây Nguyên và các tỉnh phía Bắc đang xếp hàng dài chờ đón khách để xuất bến. Tương tự, đêm cùng ngày, phóng viên có mặt tại khu vực dưới chân cầu vượt Ngã tư Ga (thuộc địa bàn phường Thạnh Lộc, quận 12) và khu vực ngã tư Bình Phước (phường Hiệp Bình Phước, quận Thủ Đức), ghi nhận các điểm đón, trả khách trái quy định vẫn tiếp tục hoạt động.

Chỉ trong vòng 30 phút, tại 2 khu vực này có hàng chục chuyến xe khách dừng lại để đón khách gây nên cảnh náo loạn, mất trật tự an toàn giao thông.
Trước thực trạng trên, đề nghị Thanh tra giao thông, Cảnh sát giao thông và các cơ quan chức năng liên quan nghiêm túc chấn chỉnh, xử lý các bến xe lậu, tăng cường kiểm tra các điểm đón trả khách sai quy định như Báo SGGP đã nêu 

BÙI ANH TUẤN

Các tin, bài viết khác

Đọc nhiều nhất

Bạn đọc viết

Sớm đưa công nhân, người lao động trở lại làm việc

Dịch Covid-19 đang dần được kiểm soát, số ca nhiễm và tử vong đều đã giảm hẳn. Sau thời gian về quê tránh dịch, người lao động (NLĐ), công nhân, học sinh, sinh viên... đang bắt đầu dần trở lại các thành phố, khu công nghiệp lớn ở vùng Đông Nam bộ để tiếp tục làm việc, học tập.

Cơ quan trả lời

Chi trả chính sách xã hội qua chuyển khoản

Bạn đọc Phạm Hùng Thanh (cư ngụ Đường số 4, phường Trường Thọ, TP Thủ Đức) phản ánh việc khó khăn đi lại để nhận trợ cấp chính sách xã hội. Qua xác minh, bác Thanh là thương binh nặng, đối tượng được hưởng trợ cấp hàng tháng.

Từ thư bạn đọc

Tái lập mặt đường lồi lõm, gây khó cho người dân

Theo phản ánh của bạn đọc, đường Nguyễn Văn Tăng và đường Võ Văn Ngân (TP Thủ Đức) đang thi công các dự án xây dựng hệ thống thoát nước. Tuy nhiên, đơn vị thi công tái lập mặt đường cẩu thả, dựng lô cốt án ngữ giữa đường khiến việc đi lại của người dân gặp khó khăn, nguy hiểm.

Ý kiến

Nhanh chóng tháo gỡ rào chắn

Qua đường dây nóng Báo SGGP, nhiều hộ dân sống tại hẻm 80 đường Trần Quý, phường 4, quận 11 phản ánh rào chắn ở con hẻm này vẫn chưa được tháo dỡ, gây khó khăn cho việc đi lại và sinh hoạt của người dân.