![Trưởng phòng Báo chí - Xuất bản Ban Tuyên giáo Thành ủy TPHCM Nguyễn Minh Hải và đại diện huyện Nhà Bè trao quà cho các hộ dân 6hh09028-5090.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/bpcpcwvo/2024_02_06/6hh09028-5090.jpg.webp)
Theo đó, Ban Tổ chức trao 100 phần quà cho các hộ nghèo trên địa bàn huyện (mỗi phần trị giá 1 triệu đồng).
Ngoài chăm lo về đời sống vật chất, hệ thống mặt trận các xã, thị trấn còn phối hợp tổ chức các hoạt động để động viên người dân về tinh thần, như tổ chức trò chơi dân gian, vui Tết cổ truyền; sinh hoạt văn hóa, văn nghệ ở địa phương, tạo không khí vui tươi lành mạnh, đầm ấm, nghĩa tình gắn với công tác giáo dục đạo đức, lối sống.
![Đại diện Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (đơn vị tài trợ) và đại diện huyện Nhà Bè trao quà cho các hộ dân 6hh09040-6581.jpg](https://image.sggp.org.vn/w1000/Uploaded/2024/bpcpcwvo/2024_02_06/6hh09040-6581.jpg.webp)
Theo báo cáo của Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Nhà Bè, trong dịp tết này, đơn vị đã vận động trao hơn 9.200 phần quà tết cho các hộ gia đình chính sách khó khăn, các hộ nghèo, hộ cận nghèo; hộ di dời, giải tỏa; đồng bào dân tộc thiểu số…với hơn 6 tỷ đồng. Trong đó, kinh phí vận động các đơn vị, các nhà hảo tâm hơn 3,6 tỷ đồng.